Santafe Gold 2004 AT lỗi CAN Bus

T
Bình luận: 7Lượt xem: 3,867

tantuanmc

Tài xế O-H
Lạy các cụ.tình hình là em đang làm 1 chú Santafe Gold 2004 AT máy dầu bị bệnh không lên được từ số 3 lên số 4 khi tăng ga đột ngột.em nó không nổi đèn check trên taplo khi máy đã nổ. cắm Gscan đọc AT không có lỗi,đọc engine báo 2 lỗi
1.U0019: Low speed CAN communication Bus
2.U0029: Vehicle communication Bus Performance
em đã xóa lỗi nhưng chỉ xóa được lỗi U0029 còn lỗi U0019 không xóa được.cho xe chạy trên đường 1 lúc thì lỗi U0029 lại hiện lên.nếu xe đi chậm và nhấn ga từ từ thi đi được hết tất cả các số 1,2,3,4,nhưng nếu đang ở số 3 mà ấn sâu ga để tăng tốc lên số 4 thì ko lên số 4 mà lại nhảy về số 2.đang số 2 như thế lại vào ga từ từ thì lại lên được 3 rồi 4.vì xe vào muộn với lại chưa biết bắt đầu từ đâu nên e hẹn khách mai quay lại.có cụ nào đã gặp hiện tượng này,hay có cao kiến gì giúp em với.em xin cảm ơn.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Ðề: Santafe Gold 2004 AT lỗi CAN Bus

Bác ah về nguyên lý cơ bản số tự động cũng nhử số sàn muốn tăng tốc thì phải về số để tăng lực kéo khi đạt tốc độ thì mới nên số dc vậy xe của bác khi đạp ga đột ngột là ý muốn tăng tốc thì nó về số 2 là đúng đấy ko phải là lỗi không chuyển số từ số 3 nên số 4 . em thử nhiều xe rồi đều như vậy

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Nó hoạt động đúng đấy.Khi tăng ga đột ngột nó hiểu là mình muốn vượt xe nên về số.Xe khác em không biết nhưng xe Hàn đã thử nhiều xe ,con nào cũng vậy.

ninhtinh

Tài xế O-H

Xe nào cũng vậy thôi muốn tăng tốc thì phải về số . ví dụ nhỏ nhé cụ muốn lên cái dốc thì phải về số chứ lên số cao nữa thì sao lên nổi dốc hả cụ,
em nghĩ lỗi động cơ thì hộp số ko anh hưởng gì đến nhẩy số cả.

tantuanmc

Tài xế O-H

Dạ em cảm ơn các cụ đã tư vấn ạ.e thấy chủ xe nói là hiện tượng này mới xuất hiện gần đây nên mới thắc mắc ạ.với cả em cũng mới va chạm về hốp số AT nên còn kém lắm ạ.mong đươc các cụ chỉ giáo thêm ạ.liệu cái lỗi U0029 nó có ảnh hưởng gì không các cụ.

congtuxuthanh

Tài xế O-H

Cái hiện tượng mà cụ mô tả về tình trạng của xe thì không phải là hư hỏng cụ cứ yên tâm là như vầy, còn lỗi mà hộp xuất ra đó là lỗi can, em nghĩ con này bị chập can, ý kiến của em là cụ tìm cái cầu can vệ sinh đi. rôi vệ sinh tiếp cái giắc hộp nữa. nếu chưa hết lỗi thì nó sẽ bị chập can trong hộ hoặc cơ cấu chấp hành, cụ rút từng cái ra để thử

trongluxgen

Tài xế O-H

Theo em thi mang canla ok lien ah co van de. bac kiem tra lai can bus xem ok khong da em cung gap truong hop nay rui kiem tra lai can ok

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên