Santafe gold bị nhẩy số mong các cụ chém cùng ạ.

ngockhanhautoparts
Bình luận: 4Lượt xem: 1,016

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Hôm nay xưởng quen gọi điện nhờ máy của em để đọc lỗi hộp số xe này.

Tình trạng là khi để số D mà đạp ga tăng tốc là số em nó nhẩy lùi rồi mới lên ạ. Ví dụ như đang chạy bình thường ở số 2 khi tăng tốc thì lập tức sẽ chuyển về số 1 rồi mới lên số 2 rồi số 3 nếu không buông chân ga thì lên số 4 và cứ thế chạy không bị nhảy về số thấp hơn. Nhưng chỉ cần ấn thêm chân ga là lại nhảy về số 3 rồi mới lên số 4. Em chuyển sang đi số tay thì không bị hiện tượng trên.

Em cắm máy kiểm tra thì không có lỗi của hôp số. Em xả 1 ít dầu số ra thì thấy dầu đen như dầu máy rất nhiều mạt. Cụ nào đã làm hiện tượng nhảy số như tren thì tư vấn cho em với ạ. Thanks all !!

oanhthoa

Tài xế O-H
thế bác thay dầu thay lọc. vệ sinh bộ body van đi chạy thử xem sao. e sợ mòn hết là côn zùi ấy, mới có nhiều mạt thế cụ a!

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
thế bác thay dầu thay lọc. vệ sinh bộ body van đi chạy thử xem sao. e sợ mòn hết là côn zùi ấy, mới có nhiều mạt thế cụ a!
Vấn đè này em báo với xương rồi ạ. dầu rất nhiều mạt thì khẳng định côn mòn tương đối rồi chạy ì tua máy cao, nhưng sao lại bị nhảy số thế này được em vẫn lăn tăn vụ nhảy số này. Nếu chỉ có hiện tượng như những xe mòn lá con khác thì em đã tư vấn mang xe qua xưởng em bổ hộp số đại tu rồi hihi:)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên