Setup sau khi sửa hệ thống lái trợ lực điện EPS

TUNGNI
Bình luận: 10Lượt xem: 2,106

TUNGNI

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi cách để Setup sau khi mình chỉnh sửa hệ thống lái trợ lực điện EPS? Vì khi sửa chữa sẽ có sai số do đó phải setup cho ecu nhận biết vị trí hiện tại là ứng với chạy thẳng để không trợ lực. Vậy cách setup như thế nào mong các bác chỉ giúp!

benkyo

Tài xế O-H
bạn vào chức năng đặc biệt của máy g-scan, rồi vào steering angle sensor adjust rồi nó tự hiệu chỉnh cho ban,

hoangnguyen293

Tài xế O-H
theo em không có máy thì chỉnh cơ mà chỉnh được cơ thì lúc lắp đã không có sai số rồi hay là bác đánh dấu trước lúc tháo :D ở chỗ em họ có máy nên chưa thấy bao giờ nghe bác hỏi khó quá
cmt ngồi hóng đợi ý kiến lạ để học hỏi

TUNGNI

Tài xế O-H
theo em không có máy thì chỉnh cơ mà chỉnh được cơ thì lúc lắp đã không có sai số rồi hay là bác đánh dấu trước lúc tháo :D ở chỗ em họ có máy nên chưa thấy bao giờ nghe bác hỏi khó quá
cmt ngồi hóng đợi ý kiến lạ để học hỏi
Nghe nói là có cách dùng dây điện nối hai cực gì đó rồi rung giắc 20 lần trong bao nhiêu giây đó mà em k có rõ

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi cách để Setup sau khi mình chỉnh sửa hệ thống lái trợ lực điện EPS? Vì khi sửa chữa sẽ có sai số do đó phải setup cho ecu nhận biết vị trí hiện tại là ứng với chạy thẳng để không trợ lực. Vậy cách setup như thế nào mong các bác chỉ giúp!

Không phải loại EPS nào cũng có quy trình cài đặt điểm 0 cho cảm biến mô men lái. (nhớ là cảm biến mô men lái chứ không phải cảm biến góc lái nhé)
Đối với EPS của xe dòng Toyota thì bạn xem quy trình như sau:

quangnt

Tài xế O-H

Cái này thì tùy từng hãng sẽ có máy chẩn đoán riêng để setup. Như dòng Orlando bên Chevrolet thì dùng máy chẩn đoán vào chức năng đặt lại ESP rồi thực hiện các bước như hướng dẫn. Đầu tiền là đặt vị trí thẳng lái, sau đó turn nhẹ và chậm sang hết lái bên phải rồi trả lại vị trí 0. rồi lại turn vô lăng hết về bên trái xong lại về vị trí 0. Khi trên màn hình chẩn đoán nhận được các vị trí cần thiết thì nó sẽ cho next sang bước tiếp theo

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Việc này là không cần thiết, nếu như bác sửa ổn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên