Sk 200-2 cần giúp đỡ

B
Bình luận: 15Lượt xem: 1,596

thaianh

Tài xế O-H
Ðề: Sk 200-2 cần giúp đỡ

Cụ cho thêm thônh tin thì mới chém được chứ .
màn hình có báo nỗi gì ko ?
Đoán mò tí (chết 01 cảm biến áp xuất cao)

lovemachine

Tài xế O-H

Nếu màn hình không báo lỗi gì. Bên di chuyển yếu là bên phải thì theo tôi ba lô bơm 1 có vấn đề. CỤ tháo bảo dưỡng kiểm tra hoặc đổi hai ba lô cho nhau xem có gì khác không?

tramytien

Tài xế O-H

Cụ đo áp bơm của 2 bơm xem sao để so sánh. nếu không đo được thì cụ đổi cái ống nguồn ra của bơm 1 cho bơm 2(tất nhiên là phải đồi hết các ống điều khiển bơm và rắc áp lực cao. nếu lúc đầu chân trái yếu mà đổi ống bơm 1 cho bơm 2 mà chân trái mạnh lại thì 1 là bị bơm hoặc bộ regulator trên bơm còn nếu vẫn giữ nguyên thì khả năng bị lòn bộ control van rồi

levanhailoan

Tài xế O-H

Cụ tramytien nay tôi biết này cụ ấy là trùm mấy dòng này rùi hihihihi làm theo cụ ấy là oke đó bác chúc bác thành công mà nhớ đỏ xăng cho người có bài viết hay nha nhà mình ...........?

binhminh1415

Tài xế O-H

Các cụ ơi em kiểm tra xong em thay cái hộp khác vào thì mọi thao tác ngon luôn.nhưng em mua cái hộp bãi giờ nó mất ga tự động .có cụ nào sử lý đc cái vụ này thì giúp em với

automobiledlk4

Tài xế O-H

Cụ mở hộp kiểm tra sơ bộ xem hộp đã đụng chạm gì chưa? kiểm tra các nguồn vào ra và cầu chì đi. Chúc bác mau xử lý được vấn đề!

bomva

Tài xế O-H

Chiều nay em vừa thăm khám 1 em sk200-2,nó bị thế này các cụ ạ.di chuyển thì 1 dải xích yếu xìu nên cứ đi chéo,vào tay gầu thi chậm ì ì . nhưng khi kết hơp thêm 1 thao tác khác thì lại di chuyển thẳng và vào tay gầu rất nhanh.mong các cụ góp ý.
cụ kết hợp với thao tác nào mà máy rất nhanh thế !!!
binhminh1415 đã viết:
Các cụ ơi em kiểm tra xong em thay cái hộp khác vào thì mọi thao tác ngon luôn.nhưng em mua cái hộp bãi giờ nó mất ga tự động .có cụ nào sử lý đc cái vụ này thì giúp em với
vậy hộp cũ của cụ có còn ga tự động không !!!

binhminh1415

Tài xế O-H

cụ kết hợp với thao tác nào mà máy rất nhanh thế !!!

vậy hộp cũ của cụ có còn ga tự động không !!!
kết hợp với nâng cần thì vào tay gầu nhanh như bt,vừa di chuyển vừa quay toa thì đi thẳng và nhanh.cái hộp cũ của em vẫn ga tự động đc,lắp hộp bãi vào thi mất ga tự đông cụ ah

hoanmy

Tài xế O-H

Xuống moto ga đo nguồn có đủ cho moto chưa?có đủ 2pha thì tính tiếp nhe cụ.ko có thì kiểm tra lại dây dợ,zắc nối.cuối cùng là tèo phần ga trong hộp điều khiển.tháo ra kiểm tra lại xem con này có ko?nó có 9 chân ten là SS2BOO3 CỤ NHÉ

lovemachine

Tài xế O-H

Hình như là phải cài lại -learning switch để nó nhận motor ga. Cái này mình không chắc lắm, nhưng có máy thì không cần cũng thấy được nhưng trong một số tài liệu nó yêu cầu learning khi thay hộp hoặc thay motor ga.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên