sk38u bị sôi nước vô phương cưu chữa

sk30uu
Bình luận: 21Lượt xem: 3,253

sk30uu

Tài xế O-H
em sửa com máy lày phát ơn rôi các bác ơi. nó bị sôi nươc , khoảng 1h la sôi ùng ục ,hê thông làm mát không phải nghĩ,dâu ma dúng hêt? tại sao lại như vay dươc,mong các cao thủ giúp đỡ, động cơ của em 3 máy các bác ah

---------- Post added at 02:23 PM ---------- Previous post was at 02:20 PM ----------

em hỏi các bác câu này nhé. nhiêt đo sinh ra do đâu đô bác nào trả loi đươc

L

LỌ MỌ

Khách
em sửa com máy lày phát ơn rôi các bác ơi. nó bị sôi nươc , khoảng 1h la sôi ùng ục ,hê thông làm mát không phải nghĩ,dâu ma dúng hêt? tại sao lại như vay dươc,mong các cao thủ giúp đỡ, động cơ của em 3 máy các bác ah

---------- Post added at 02:23 PM ---------- Previous post was at 02:20 PM ----------

Cụ này được. Muốn trả lời câu này tớ hỏi lại cụ thế nào là động cơ đốt trong? Nhớ trả lời đấy nhá!.

nemdadautay

Tài xế O-H

HƠ HƠ. Tớ cũng chịu. Sao nó không sôi luôn từ đầu mà lại sau 1 tiếng mới sôi cụ nhìa?

D

dungcvc

Khách
Nguyên nhân thì có nhiều, nhưng theo em nguyên nhân của bác rất có thể là van hằng nhiệt, Bác kiểm tra van hằng nhiệt đi, có thể bị kẹt rồi đấy. Ngoài ra bác xem két làm mát, đường ống dẫn...Bác có dùng dung dịch nước làm mát không? Két mà có cặn e khuyên bác tháo ra ngâm qua đêm với xút loãng là ok đấy.

mr.anhtai

Tài xế O-H
có nhiều loại nguyên nhân nước sôi. bác làm máy bác đã vệ sinh các đường ống dầu ống nước ở trên máy khôngkiểm tra van hằng nhiệt hay chưa? nước sôi như thế nào hiện tượng thổi roang hay chir là nhiệt độ cao. và khi lắp máy lực xiết bắc xiết hay ai xiết bác xiết có đúng chu trình thứ tự không?.......................... bác trả lời cho em những câu hỏi đó em mới giám đưa ra nguyên nhân cho bác khắc phục

vthangnd

Tài xế O-H
Em chém tý:
Trước tiên bác xem van hằng nhiệt,quạt làm mát của bác còn làm việc tốt không? bác cũng nom vệ sinh lại két nước, các đường ống dẫn nước. Về sau bác mới xem xét sự làm việc của máy móc có điều gì bất thường rùi tính bác ah!

sk30uu

Tài xế O-H
thưa với các bác là hệ thống làm mát của em thì ko phải nghĩ ,em làm quá sạch rôi,dâu má bơm cao áp ko pải nghĩ,theo các bác bệnh ơ đâu,em quá đau đầu với con máy này rồi

---------- Post added at 10:55 PM ---------- Previous post was at 10:52 PM ----------

đông cơ đôt trong làm wa trình đôt cháy dc tạo trong buông đôt:3:

---------- Post added at 11:01 PM ---------- Previous post was at 10:55 PM ----------

nhiêt độ dc sinh trong quá trình đốt cháy và còn o đâu nữa hả các bác,hiiiii em nghĩ ky lắm rồi ,đó là ma sát sẽ tạo ra nhiêt đô nữa ma ma sát có khi chuyển đông có KO BIÊT CÓ ĐÚNG KO HẢ CÁC BÁC đúng thì đỏ xăng cho em đi hí hí:)):)):)):))

---------- Post added at 11:08 PM ---------- Previous post was at 11:01 PM ----------

bênh sôi nước có quá nhiều nguyên nhân,quả thật là khoai để khăc phục dc vấn đề này mong các bac quan tâm nhiều,một người thì khó chứ nhiều người thì sẽ giải quêt dc vân đè này chiêt để

chingnguyen

Tài xế O-H
sinh nhiệt quá nhiều hoặc(và)giải nhiệt quá kém. van hằng nhiệt chỉ gây nóng máy cục bộ chứ không sôi két nước được.
mình nghĩ bạn nên xem hệ thống thủy lực có sinh nhiều nhiệt khác thường không và xem áo gió(bao lấy quạt gió) có bị rách hay hở gì đó không vì cái này mà có vấn đề là quạt cứ vù vù mà gió không thổi qua két nước mấy.

nemdadautay

Tài xế O-H

Nói thật với cụ nhé: Tôi tìm trên mạng chẳng có cái ông SK38U đâu hết.

Cụ đừng Spam nữa cụ nhé, kiếm điểm thì có nhiều cách.

CỤ CÓ SK38U THÌ QUẲNG TÀI LIỆU LÊN ĐÂY TÔI XEM NÀO, TÔI THÁCH CỤ ĐẤY

(Mod đừng xóa bài này của em nhé)

Mr.Pono

Pờ Nờ
thưa với các bác là hệ thống làm mát của em thì ko phải nghĩ ,em làm quá sạch rôi,dâu má bơm cao áp ko pải nghĩ,theo các bác bệnh ơ đâu,em quá đau đầu với con máy này rồi

---------- Post added at 10:55 PM ---------- Previous post was at 10:52 PM ----------

đông cơ đôt trong làm wa trình đôt cháy dc tạo trong buông đôt:3:

---------- Post added at 11:01 PM ---------- Previous post was at 10:55 PM ----------

nhiêt độ dc sinh trong quá trình đốt cháy và còn o đâu nữa hả các bác,hiiiii em nghĩ ky lắm rồi ,đó là ma sát sẽ tạo ra nhiêt đô nữa ma ma sát có khi chuyển đông có KO BIÊT CÓ ĐÚNG KO HẢ CÁC BÁC đúng thì đỏ xăng cho em đi hí hí:)):)):)):))

---------- Post added at 11:08 PM ---------- Previous post was at 11:01 PM ----------

bênh sôi nước có quá nhiều nguyên nhân,quả thật là khoai để khăc phục dc vấn đề này mong các bac quan tâm nhiều,một người thì khó chứ nhiều người thì sẽ giải quêt dc vân đè này chiêt để

ĐÚNG LÀ SPAM RỒI!

Cụ nên xem lại câu chữ nữa. Viết lách gì chán thế

subinnamkha

Tài xế O-H

Hơ hơ. Cái bác nầy chắc thân nhiệt của bác cũng khoảng 38,5, Cái đầu của bác nầy chắc bị tẹt ron rồi hay sao ấy nhỉ.
Bác nầy có con máy nghe đúng là quái thai

L

LỌ MỌ

Khách
nó là máy kobelco các bác chưa gặp ah

Này thì hỏi này !

bruceli_hau

Tài xế O-H
Nguyên nhân thì có nhiều, nhưng theo em nguyên nhân của bác rất có thể là van hằng nhiệt, Bác kiểm tra van hằng nhiệt đi, có thể bị kẹt rồi đấy. Ngoài ra bác xem két làm mát, đường ống dẫn...Bác có dùng dung dịch nước làm mát không? Két mà có cặn e khuyên bác tháo ra ngâm qua đêm với xút loãng là ok đấy.
quá khủng hoảng.giá như...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên