Smart key kia forte

S
Bình luận: 43Lượt xem: 9,443

sonbmt

Tài xế O-H
E có kon kia forte 2010 xài smart key nhưng khi đưa chìa khóa vào xe thì trên đồng hồ báo cho chìa khóa vào xe và không cho khởi động.nhưng khi cho chìa vào ổ thì xe khởi động bình thường.khóa và mở cửa bình thường.e đã làm thêm một chìa khóa khác nhưng vẫn bị như vậy.mấy bác cho e xin y kiến và giúp đỡ e với ah

auto22

Tài xế O-H
Cái hệ thống này của bác em nghi .
Bác làm lại romost khác mà vẫn khồng được thì có thể loại trừ khả năng hết pin.
Trường hợp này có thể bị cuộn anten dưới chỗ com ngựa bên dưới cần số rồi.
Bác kiểm tra thêm cho em khi lock cửa lại và đưa romost tới gần và bấm nút mở cửa trên tay nắm xem có được không nhé.

sonbmt

Tài xế O-H
Nút ngay tay nắm củng không được lun bác auto22 ah.e củng có con g-scan nhưng e tes hết các anten thì đều báo tes fail bác ah

auto22

Tài xế O-H
Nếu vậy thì bác có cái tay cửa nào không thay vào xem sao. vì khi nút nhấn trên tay mở cửa này mà không hoạt động thì cũng không đề máy được đâu .

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Bác thử cái ăng ten dưới ghế sau xem nó có nhận được không ah.lúc trước em cũng dính 1 con hỏng ăng ten trên yên ngựa,chỉ để sát khóa vào ổ mới nổ được máy,may mà còn sống son ở dưới nên loại trừ được.bác thử vất chìa xuống dưới xem sao ah

sonbmt

Tài xế O-H
Bác thử cái ăng ten dưới ghế sau xem nó có nhận được không ah.lúc trước em cũng dính 1 con hỏng ăng ten trên yên ngựa,chỉ để sát khóa vào ổ mới nổ được máy,may mà còn sống son ở dưới nên loại trừ được.bác thử vất chìa xuống dưới xem sao ah

e củng bỏ nó vào lun rồi bác.e tháo lun con ngựa ra để chìa vào ngay anten lun rồi ak bác nhưng củg bj vậy bác ạ

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
E có kon kia forte 2010 xài smart key nhưng khi đưa chìa khóa vào xe thì trên đồng hồ báo cho chìa khóa vào xe và không cho khởi động.nhưng khi cho chìa vào ổ thì xe khởi động bình thường.khóa và mở cửa bình thường.e đã làm thêm một chìa khóa khác nhưng vẫn bị như vậy.mấy bác cho e xin y kiến và giúp đỡ e với ah

Bệnh này là bệnh của Antena.Cụ thử để khóa ở ghế sau xem có khởi động được bằng nút bấm không?Nếu được cụ cho kiểm tra lại Antena 1 dưới chỗ cần phanh tay.Có 2 vấn đề 1 là nó đã hỏng ,2 là dây điện bị đứt ,vậy nên cụ có dí sát Remote vào thì nó cũng vậy thôi.Nếu chìa để ở ghế sau vẫn không khởi động được ,thì cụ cho kiểm tra lại cả Antena bên dưới ghế sau.Kiểm tra lại dây dẫn của chúng tới hộp SMK trong hốc cốp sau bên phụ nhé.

Cụ dùng Gscan test Antena nhưng đã chắc chắn đã thỏa mãn điều kiện trước khi test chưa?Nếu test lỗi thì phải tìm nguyên nhân này trước.Các Antena phải hoạt động bình thường thì mới kiểm tra cái khác tiếp.

sonbmt

Tài xế O-H
E củng đo jay về hộp smk luon rồi bác kia_service ah. E củng thử test luôn tất cả anten tren xe luôn nhưng toàn báo lổi thui bác ạ. Những xe khac e bỏ chìa khoá ngay anten nào thj nó đều báo ok hết bác.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
E củng đo jay về hộp smk luon rồi bác kia_service ah. E củng thử test luôn tất cả anten tren xe luôn nhưng toàn báo lổi thui bác ạ. Những xe khac e bỏ chìa khoá ngay anten nào thj nó đều báo ok hết bác.
Nếu dây dẫn đứt hoặc Antena hỏng thì có để Remote lên Antena thì cũng vậy mà thôi.Theo em là như vậy.Không có lý gì mà nó lại hỏng được hết Antena một lúc cả.Giờ cụ phải tìm nguyên nhân vì sao test Antena lỗi trước đã.Cụ do dây từ Antena về SKM OK hết rồi ạ?Mà máy Gscan cụ đang dùng là máy đa năng hay máy chuyên dụng ạ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên