Sơ đồ mạch ECU 1NZ-FE (Đang nguy kịch )

xuanquyet181
Bình luận: 8Lượt xem: 4,468

xuanquyet181

Tài xế O-H
Chào các bác tài xế yêu quý!
Tình hình em bây giờ rất chi là nguy cấp cần các bác giúp đỡ đây :102:, Em có nhận làm cái đồ án hệ thống điện điện tử trên động cơ 1NZ-FE xe vios, và em có đặt mua được 1 cái hộp ECU từ trong sài gòn về rồi, nhưng bó dây điện thì ko có nguyên bản nên phải đi lại dây điện hết từ các con cảm biến lên ECU củng như từ ECU đến cơ cấu chấp hành, vì kiến thức còn hạn chế nên em chưa thể đi được hết các dây được
Vậy kính mong các bác chỉ giáo dùm em, ai có sơ đồ mạch điện của nó thì cho em với hoặc có các tài liệu củng như hình ảnh liên qua thì gửi dùm em vơi, và nếu ai đã làm mà chỉ giáo cho em nữa thì em thật tuyệt :9:
Mong nhận được sự giúp đỡ từ các tài xế OH.

canhoto

Tài xế O-H
Cụ phải nói cụ thể cho anh em biết con cuả cụ là VIOS đời bao nhiêu chứ, vì cũng là VIOS nhưng đời khác nhau thì sơ đồ mạch điều khiển sẽ khác nhau.

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Về cơ bản động cơ 1NZ-FE là giống nhau. Nếu động cơ của cụ là từ 2007 tới 2012 là gióng nhau hết. Còn từ 2006 trở xuống em nghĩ nó khác nhau là bướm ga cơ thui. Em chỉ tiếp xúc xe đời 05,06 với các đời sau này là như vậy. Em có sơ đò từ 2007 trở đi nhưng em k up lên dk. Dạo này em dùng đt. Cụ vào chuyen mục tài liẹu schữa tải tài liệu schửa về, trong đó có mọi thứ cụ cần đó.

LePhucNguyen

Tài xế O-H
Về cơ bản động cơ 1NZ-FE là giống nhau. Nếu động cơ của cụ là từ 2007 tới 2012 là gióng nhau hết. Còn từ 2006 trở xuống em nghĩ nó khác nhau là bướm ga cơ thui. Em chỉ tiếp xúc xe đời 05,06 với các đời sau này là như vậy. Em có sơ đò từ 2007 trở đi nhưng em k up lên dk. Dạo này em dùng đt. Cụ vào chuyen mục tài liẹu schữa tải tài liệu schửa về, trong đó có mọi thứ cụ cần đó.
a cho e xin tài liệu từ 2007 trở đi được không ạ.! e đang làm đồ án thưa a.! mail e đây ạ: nguyen13145422@gmail.com

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên