So sánh Sirius RL và Wave RSX mới

A
Bình luận: 11Lượt xem: 6,762

haui

Tài xế O-H
Wave RSX 110 của Honda là tốt nhất rồi bạn không cần suy nghĩ cho nhức đầu.Giá của nó từ 17-19 triệu mà nó thì cũng mới ra cách đây 1 tuần thôi.

tuvanoto

Tài xế O-H
mình sẽ tư vấn 2 dòng xe này theo những gì mình đã chạy thử và cảm nhận nhé!?
1) xe SIRIUS : kiểu dáng thể thao, 110cc chạy khá bốc nhưng hao xang hơn WAVE rsx 110cc, dáng xe hơi nhỏ nên nếu bạn cao hơn 1m65 thì hơi khó lái. độ bám đường cực tốt ( kể cả lúc trời mưa )
2) xe WAVE 110CC new : kiểu dáng cứng cáp nhưng phần mặt nạ hơi thô, đèn đỏ sau khá nhỏ làm cho độ sáng của đèn hơi hạn chế, 110cc xe chạy rất êm nhưng không bốc bằng SIRIUS, xe rất lợi xăng, với kiểu dáng của xe cho dù bạn cao hay thấp đều phù hợp, độ bám đường của xe cùng khá tốt nhưng không good bằng chiếc SIRIUS!!
một lời khuyên giành cho bạn : để tăng độ bám đường cho xe bạn nên chọn xe có bánh mâm ( vành đúc ).!!
chúc bạn chọn được chiếc xe ưng ý!!!

W

Wifi

Khách
theo em thì mấy bác mua con SIRIUS đi con này đẹp chạy bốc giá vừa túi tiền nữa .

manhthang_gtb

Tài xế O-H
theo ý kiến của riêng tui thì bnạ nên chon Si máy khoe xe đẹp hợp thời trang gia tốc cao phù hợp túi tiền vả lại bây jờ đi xe ai còn ỹ đến chuyện bền hay không bền nưa chứ giờ còn néu muốn bền thì về nhà đắp chăn cho xe không đi là ok nhất còn nếu đẵ ăn chơi thì sợ gì mưa rơi

kimkien

Tài xế O-H
con wave 110 chạy mau nóng máy quá ?!!:((
chay khỏang có 25 _ 30 cây số lá nó nóng máy chịu kô nỗi nũa ?!!
xe thì đi êm , bốc như sirius nhưng mà nó kô dầm tay láy như con rsx 100cc !!

giangsinh99999

Tài xế O-H
minh cung xin tu van voi ban nha...minh thay sao noi vay ,minh kg khang dinh cai nay tot cai kia kg tot nhung....nghe ban hoi minh biet chac rang ban chua su dung loai xe nhan hieu yamaha dung chua,neu the thi ban lam quen voi no di,minh da su dung roi...kg co cho nao de che het,....minh co chiec jupiter mx mua vao nam 2005 da su dung 58.000km.5 nam nay minh chi biet thay nhot thọi,may van em,cong suat toi da dat 115km/h (duong dai khoang 2 km) nhung may van khong ren .minh nghi sirius kg thua kem yanaha bao nhieu dau ?

ot2

Tài xế O-H
e nghe nói rsx mới ra giá trên 20 đó các bác, nhưng cũng nghe nhiều người tâng rsx nhiều lắm, gia tốc tuy ko lớn nhưng tốc độ tầm 110 đó .

3zoka

Tài xế O-H
Tầm dưới 20tr thì honda vẫn là lựa chọn của nhiều người,bỏ qua tiêu chí về danh tiếng và thương hiệu, thì sự thuyết phục nằm ở điểm dễ sửa chữa ,kinh tế và không mất giá...nhưng các bạn trẻ thì hướng về YA nhiều hơn nhờ kiểu dáng./

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên