Spark 2009 nhờ các cụ giúp em với ạ.

ngockhanhautoparts
Bình luận: 7Lượt xem: 960

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
hiện tượng của xe này là cứ đổ đầy bình xăng đi khoảng 20km là máy lịm đi đạp ga không lên chết máy. Bị lần này là lần thứ 3 rồi các cụ ạ. bây giờ còn thêm bệnh khois đen như cháy nhà ấy ạ. Em đã thay bugi, mobin, lọc xăng, vệ sinh lọc xăng trong thùng, lọc gió. nổ galanty ổn định máy hơi rung. vì hôm qua muộn quá nên chủ xe đánh xe về hẹn chiều nay quay lại. Các cụ chém giúp em vụ này với ạ.

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
bác đo áp xăng xem.với lại khói đen là khói xăng hay khói dầu nhờn động cơ
khói xăng bác ạ. mùi xăng sống nồng nặc bugi vừa thay mở ra kiểm tra đen kít luôn. kim phun em cũng đã tháo ra kiểm tra và vệ sinh sạch rồi. se bị thừa xăng em không nghĩ bện liên quan đến bơm xăng. chỉ khi nào đổ đầy bình xăng mới bị thôi ạ. Cụ có sơ đồ hện thống đường ống của thùng xăng cho em xi với ạ.

Taohoa69

Tài xế O-H
hiện tượng của xe này là cứ đổ đầy bình xăng đi khoảng 20km là máy lịm đi đạp ga không lên chết máy. Bị lần này là lần thứ 3 rồi các cụ ạ. bây giờ còn thêm bệnh khois đen như cháy nhà ấy ạ. Em đã thay bugi, mobin, lọc xăng, vệ sinh lọc xăng trong thùng, lọc gió. nổ galanty ổn định máy hơi rung. vì hôm qua muộn quá nên chủ xe đánh xe về hẹn chiều nay quay lại. Các cụ chém giúp em vụ này với ạ.
bác kiểm tra bơm xăng hoặc thay đi xem nó thế nào..

maydocloihn

Tài xế O-H
khói xăng bác ạ. mùi xăng sống nồng nặc bugi vừa thay mở ra kiểm tra đen kít luôn. kim phun em cũng đã tháo ra kiểm tra và vệ sinh sạch rồi. se bị thừa xăng em không nghĩ bện liên quan đến bơm xăng. chỉ khi nào đổ đầy bình xăng mới bị thôi ạ. Cụ có sơ đồ hện thống đường ống của thùng xăng cho em xi với ạ.
đi được 20 km mới bị thì là do bugi bị muội quá nên đánh lửa kém . bác thử nới lỏng cái van hồi đi một chút cho xăng hồi về nhiều hơn xem có đc ko

vantrung178

Tài xế O-H
nếu máy bị ăn xăng bạn nên khoang vùng kt loại trừ nguyên nhân gì tới hiện tượng thừa xăng
ban nên kt áp xuất nhiên liệu tiêu chuẩn 3.8 bar
kt đường ống hệ thống evap xem có bị hút hơi nhiên liệu qua đường này không.

oto_lc

Tài xế O-H
V
Khói đen, mùi xăng sống, buri đen sì mà cụ cứ quanh với cái xăng là sao hả cụ. Cái này thực sự cháu không hiểu

hungem

Tài xế O-H
- Bạn bịt kín đường ống EVAP ngay cái van solenos,đường ống dưới thùng xăng lên,chế đầy xăng và chạy thử xem như thế nào,mình dự hệ thống thu hồi hơi xăng có vấn đề,bạn xem lại nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên