Ssangyong Rexton lỗi p1235

khoasinh9x
Bình luận: 13Lượt xem: 4,013

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Về nguyên lý nó sử dụng con cảm biến MAP để giám sát sự làm việc của Tubo tăng áp.
Khi ga lên mà tín hiệu con cảm biến MAP báo về không đạt nó sẽ báo lỗi,

Khi bị lỗi có thể do cơ cấu điều khiển tubo bị kẹt, hoặc do hở đường ống từ Tubo tăng áp tới cổ hút, hỏng cảm biến MAP hoặc do hộp ECU.
Chém tí các anh em kiểm tra kỹ nhé/

khoasinh9x

Tài xế O-H
Về nguyên lý nó sử dụng con cảm biến MAP để giám sát sự làm việc của Tubo tăng áp.
View attachment 55505 View attachment 55506

Khi bị lỗi có thể do cơ cấu điều khiển tubo bị kẹt, hoặc do hở đường ống từ Tubo tăng áp tới cổ hút, hỏng cảm biến MAP hoặc do hộp ECU.
View attachment 55505 View attachment 55506

Vầng con MAP nhà cháu thay rồi ạ có khi nào liên quan đến 2 van này không bác

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Có chứ bác, cái van đó điều khiển đường hơi chân không cấp đến dù để điều khiển tubo mà, bác chích điện xem nó có nhảy không, tín hiệu ECU điều khiển ra nó ở dạng xung nhưng bác có thể chích điện kiểm tra sơ bộ được, bác đứng 1 chỗ, khi đạp ga gấp có thấy thanh dù nó kéo tubo không bác

luyen_hybrid

Tài xế O-H
:D nhọ rồi cụ, cụ kiểm tra cái đường nối từ tubo tăng áp tới cổ hút kỹ lại đi, nếu có xe nào đó mà so sánh cái dữ liệu của con MAP khi ga lên đột ngột thì tốt, Nếu tất cả đều tốt ,cuối cùng thì thay cho em nó cái "Bộ não" khác thôi
Tổng giám đốc @BQHauto dạo này ở ẩn quá :D

dungcv

Tài xế O-H
Nó báo lỗi con nào thì bạn nên kiểm tra con đó. Con boost presure sensor này có 3 chân như hình mình post. Bạn đo kiểm tra xem có điện cấp cho nó không và điện áp đầu ra phản hồi về ECU không ?

Untitled 5.png

khoasinh9x

Tài xế O-H
:D nhọ rồi cụ, cụ kiểm tra cái đường nối từ tubo tăng áp tới cổ hút kỹ lại đi, nếu có xe nào đó mà so sánh cái dữ liệu của con MAP khi ga lên đột ngột thì tốt, Nếu tất cả đều tốt ,cuối cùng thì thay cho em nó cái "Bộ não" khác thôi
Tổng giám đốc @BQHauto dạo này ở ẩn quá :D
Đùa bác cứ nói vậy nhà cháu ngại lắm ý cứ gặp mấy vụ này chắc cháu phải cáo lão về quê chăn bò mất

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên