Starex 2015 diesel TCI odo 5000km đóng băng ống vào tiết lưu

tringuyen
Bình luận: 7Lượt xem: 1,304

tringuyen

Tài xế O-H
Chào các bác, e thì ko chuyên về lạnh lắm, nay gặp con Starex máy dầu (thường). xe mới chạy dc 5000km, máy lạnh chạy lâu thì thấy đóng tuyết đoạn ống ngay van tiết lưu lúc đó thì lạnh chỉ mát mát ko lạnh, tắt máy để chút nổ máy lại thì ko bị, nếu chạy nữa có lúc sẽ bị lại, e đã rút gas ra lại, hút chân ko, nạp lại gas, bệnh nó vẫn ko hết, vì con cảm biến giàn lạnh hơi khó tháo để đổi con khác thử nên e chưa tháo, cắm máy đọc data thì con này ko có đọc dc, Xin các bác giúp đỡ

LyNgocThanh

Tài xế O-H
Chào các bác, e thì ko chuyên về lạnh lắm, nay gặp con Starex máy dầu (thường). xe mới chạy dc 5000km, máy lạnh chạy lâu thì thấy đóng tuyết đoạn ống ngay van tiết lưu lúc đó thì lạnh chỉ mát mát ko lạnh, tắt máy để chút nổ máy lại thì ko bị, nếu chạy nữa có lúc sẽ bị lại, e đã rút gas ra lại, hút chân ko, nạp lại gas, bệnh nó vẫn ko hết, vì con cảm biến giàn lạnh hơi khó tháo để đổi con khác thử nên e chưa tháo, cắm máy đọc data thì con này ko có đọc dc, Xin các bác giúp đỡView attachment 33928 [/QUOTE
Bác xem lại hộ mình phin lọc ga co bẩn lắm không. còn con cảm biến giàn lạnh thì dung máy gscan van dọc dược mà bác

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Muốn kiểm tra thì cụ cắm nhiệt kế vào xem bao nhiêu độ thì AC ngắt. Nếu ngắt ở nhiệt độ thấp quá thì thay con cảm biến khác hoặc cấy con ngắt lạnh cơ vào là được, nhớ là cấy sau dàn chứ đừng đặt trước dàn nhé

iamtrucker

Tài xế O-H
nếu không phải do cảm biến nhiệt độ hỏng thì bác kiểm tra lại bộ lọc ga( tách ẩm) xem thử ,rất có thể hệ thống có nước đó bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên