STAREX nó hành em

TUBUI
Bình luận: 31Lượt xem: 6,341

truyenminh705

Tài xế O-H
tình hình là con starex nó bị đổ hơi em thấy vậy liền kêu chủ xe thay bộ hơi tới đây thì ko có gì phải nói
---nhưng sau đó rửa sạch sẽ thì thấy nó nứt quy lát thay luôn quy lát lun
điều đáng nói là ở đây
---ráp vô rồi máy nổ có hiện tượng như sau
1)máy bị lọt dầu vào nhớt
2)nó nổ như khói tàu
3)lổ mũi thông hơi khói trắng tèlè

----các bác nào rành về em này tư vấn em cái đang bế tắc
đời 2004,ga điện,kim điện
em tức quá tháo pittong ra rùi các bác xem coi có sao không em bó tayView attachment 29902

View attachment 29903
View attachment 29904
Không sao đâu cụ ạ. Việc này đơn giản cụ đừng lo.
Do lúc lắp joăng nắp quy lát cụ làm không cẩn thận. Cụ thay joăng khác đi, bôi keo ít thôi nhưng phải đều khắp bề mặt. Xiết nắp quy lát phải đều theo thứ tự xiết từ trong ra, lực xiết tăng dần cho đến khi chặt thì thôi. Nếu kỹ để thêm 30 phút - 1 tiếng cụ xiết lại lần nữa.

TUBUI

Tài xế O-H
em xin kết thúc vấn đề truyền hình đến đây làhết!!!!!!bệnh em nó

em mua mới mà ko bít sao nó bị nhu vậy nữa!!! không đung vào đâu hết mà tự nhiên nó bị lủng bó tay chăc hàng này bị lỗi các bác ơi!!!! em khuyen các bác khi mua hàng nên cẩn thận hơn và mua nhun chỗ uy tín đảm bảm tránh bị tình trang như em
hank các cụ!!!!

Hoangdungb1987

Tài xế O-H
Đúng là phụ tùng mới cũng không tuyệt đối chuẩn được các cụ à.
Nhiều cả anh em bị mất phương hướng vì cái phụ tùng mới thấy bị vấn đề.
em cũng có 1 vài trwong hợp như vậy.

phanhuulinh

Tài xế O-H
chắc là bác lắp nhầm kim nên lượng dầu vào không đúng tiêu chuẩn của nó, máy nổ dư dầu đốt không hết sẽ lọt qua đường secmang thôi.chúc bác thành công.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Do lúc lắp joăng nắp quy lát cụ làm không cẩn thận. Cụ thay joăng khác đi, bôi keo ít thôi nhưng phải đều khắp bề mặt. Xiết nắp quy lát phải đều theo thứ tự xiết từ trong ra, lực xiết tăng dần cho đến khi chặt thì thôi. Nếu kỹ để thêm 30 phút - 1 tiếng cụ xiết lại lần nữa.
Bác cho hỏi, có nhất định phải bôi keo không, mà bôi keo loại gì ạ?

truyenminh705

Tài xế O-H
Bác cho hỏi, có nhất định phải bôi keo không, mà bôi keo loại gì ạ?
Bác cứ hỏi, không nhất định phải bôi keo, keo loại dùng cho dán joăng nắp máy. Ra tiệm phụ tùng ô tô nói bán chai keo đỏ, keo xám dán nắp máy là người ta đưa. Không có hoặc không thích dán keo thì bôi một lớp mỡ bò mỏng cũng được.

Tuanmy

Tài xế O-H
Con này ốc lục giác nên xiết ko cẩn thận bị vênh mặt máy như chơi cụ nhỉ

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Bệnh xe dầu nếu khói trắng do vòi phun bị đái hoặc tụt áp suất không đốt dầu được. Xác định lỗi là tháo cổ xả xem máy nào bị fix máy đó. Còn tất cả các máy bị là do sai thời điểm phun dầu. Trước khi gắn bộ hơi cần đưa Séc măng vô xi lanh kiểm ra khe hở xem xi lanh có bị ô van, thử khe hở rảnh Piston nếu khe hở lớn sẽ bị gãy trong khi vận hành, quá khít sẽ dính mất đàn hồi. những bước kiểm tra đơngiản để khỏi mất nhiều công. Thợ giỏi hay không là ở bước kiểm tra chứ không phải lắp nhanh. Phụ tùng không chính hãng sẽ có nhiều vấn đề để quan tâm.

biencoi

Tài xế O-H
em xin kết thúc vấn đề truyền hình đến đây làhết!!!!!!bệnh em nó
View attachment 29951
em mua mới mà ko bít sao nó bị nhu vậy nữa!!! không đung vào đâu hết mà tự nhiên nó bị lủng bó tay chăc hàng này bị lỗi các bác ơi!!!! em khuyen các bác khi mua hàng nên cẩn thận hơn và mua nhun chỗ uy tín đảm bảm tránh bị tình trang như em
hank các cụ!!!!
Bác cho e xin cái dấu cam cơ với ạ.

biencoi

Tài xế O-H
tình hình là con starex nó bị đổ hơi em thấy vậy liền kêu chủ xe thay bộ hơi tới đây thì ko có gì phải nói
---nhưng sau đó rửa sạch sẽ thì thấy nó nứt quy lát thay luôn quy lát lun
điều đáng nói là ở đây
---ráp vô rồi máy nổ có hiện tượng như sau
1)máy bị lọt dầu vào nhớt
2)nó nổ như khói tàu
3)lổ mũi thông hơi khói trắng tèlè

----các bác nào rành về em này tư vấn em cái đang bế tắc
đời 2004,ga điện,kim điện
em tức quá tháo pittong ra rùi các bác xem coi có sao không em bó tayView attachment 29902

View attachment 29903
View attachment 29904
Bác cho e xin cái dấu cam cơ với. E k biết đặt nó ntn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên