Hướng dẫn sửa chữa bệnh cấp áp LS máy PC30uu

tadeosalomon
Bình luận: 39Lượt xem: 4,678
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

anhhoang67537

Tài xế O-H
Bệnh nào thì bệnh, máy nào thì máy. Bác hỏi vấn đề sửa chữa cấp áp ls thì cấp như nào, cấp ở đâu. Bác phải nói rõ là dòng máy gì, máy bao nhiêu và cấp áp ra sao. Thì các bác trên diễn đàn mới tư vấn cho bác đc.
Còn nguyên nhân cấp áp chính là do ngăn kéo. Còn nhiều trường hợp do điện, do bơm, do đường đk... bác không hiểu j cứ quăng bài lên đây. Các bác cao thủ trên này sẽ giúp bác. Chúc bác thành công

anhhoang67537

Tài xế O-H
benh van phan phoi cap ap LS a. may pc 30uu-3. khi chua lam dong tac thi ap LS da co a. cac bac cho em it bien phap sua chua benh voi a
dong này tốt nhất bác hạ cả xuống đại tu lại thì mới hết bệnh bác ạ. Nhưng hạ xuống phải kiểm tra và làm cẩn thận. Có nhiều trường hợp hạ xuống lắp lên vẫn thế đó ạ. Dòng mini này cũng phức tạp về vấn đề cấp áp, kết hợp , rồi luộc trứng chín bằng dầu thuỷ lực đó ạ.
Bác cắm đồng hồ vào tất cả nút đo có thể, kiểm tra áp không tải, tín hiệu ls từ pp, rồi bác đưa cả lên đây các bác trên đây sẽ giúp bác

tadeosalomon

Tài xế O-H
dong này tốt nhất bác hạ cả xuống đại tu lại thì mới hết bệnh bác ạ. Nhưng hạ xuống phải kiểm tra và làm cẩn thận. Có nhiều trường hợp hạ xuống lắp lên vẫn thế đó ạ. Dòng mini này cũng phức tạp về vấn đề cấp áp, kết hợp , rồi luộc trứng chín bằng dầu thuỷ lực đó ạ.
Bác cắm đồng hồ vào tất cả nút đo có thể, kiểm tra áp không tải, tín hiệu ls từ pp, rồi bác đưa cả lên đây các bác trên đây sẽ giúp bác
*** khi chưa làm động tác
áp nguồn trước van ls 35-40 kg
áp nguồn sau van ls 35-40 kg
áp điều khiển 35 kg
áp ls 20kg
----------------------------
em tháo phân phối mang lên bệ thử thử thì được kết quả như vậy ạ, chứ em ko thử trên máy đâu ạ

anhhoang67537

Tài xế O-H
Bác nay lên máy kiếm cái đồng hồ đo as cắm trực tiếp vào đường tín hiệu từ ngăn kéo về. Nổ máy lên as chua làm việc =0 thì do bơm, as chưa làm việc mà >0 thì bác nên kiểm tra ngăn kéo.
Bác cũng nên kiểm tra van không tải trên ngăn kéo đó. Xem có bị kẹt không.

tadeosalomon

Tài xế O-H
Bác nay lên máy kiếm cái đồng hồ đo as cắm trực tiếp vào đường tín hiệu từ ngăn kéo về. Nổ máy lên as chua làm việc =0 thì do bơm, as chưa làm việc mà >0 thì bác nên kiểm tra ngăn kéo.
Bác cũng nên kiểm tra van không tải trên ngăn kéo đó. Xem có bị kẹt không.
bác ơi, em tháo ngăn kéo mang về bệ thử của em rồi
tất cả các con trượt đều bình thường hết, ko bị kẹt xước gì hết , vẫn còn sáng choang

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên