Sumitomo S265 FA

P
Bình luận: 13Lượt xem: 5,162

P.MT

Tài xế O-H
Em mới thay toàn bộ phần cơ của bộ phận di chuyển (đùi). Nhưng e lắp vào thì quay thử nó kêu ro ro chạy nhanh thì kêu lớn chậm thì kêu nhỏ ah, cứ di chuyển là kêu vậy ah. e nghe rất kĩ la kêu trong hộp nhông hành tinh ấy. Giờ ko biết sao nữa nhờ các Bác chỉ giúp.

nguyencuong123

Tài xế O-H
Ðề: Sumitomo S265 FA

Em mới thay toàn bộ phần cơ của bộ phận di chuyển (đùi). Nhưng e lắp vào thì quay thử nó kêu ro ro chạy nhanh thì kêu lớn chậm thì kêu nhỏ ah, cứ di chuyển là kêu vậy ah. e nghe rất kĩ la kêu trong hộp nhông hành tinh ấy. Giờ ko biết sao nữa nhờ các Bác chỉ giúp.
Chào bác P.MT bác cho em hỏi máy này có tầng nhanh chậm không ạ? có phải bác chỉ thay nguyên phần giảm tôc motor di chuyển bác vẫn giữ nguyên? em đoán tiếng kêu của bác không phải do cơ khí.

timkiemtl

Tài xế O-H

Theo em nghĩ caí naỳ là do tâm cuả 3bánh răng hành tinh ko chuẩn cụ ah vì e đã gặp vụ này nhiều lần rùi nhưng tiếng kêu đó vẫn dùng bình thường cụ ah

P.MT

Tài xế O-H

Chào bác P.MT bác cho em hỏi máy này có tầng nhanh chậm không ạ? có phải bác chỉ thay nguyên phần giảm tôc motor di chuyển bác vẫn giữ nguyên? em đoán tiếng kêu của bác không phải do cơ khí.

Lúc e mua về la ko co tầng nhanh chậm rồi e lại ko biết nguyên bản nó có ko nữa, e thay toàn bộ phần cơ hộp giảm tốc, phần motor di chuyển e chỉ tháo ra thay bạc đạn rồi lắp lại ah.
Theo Bác nó bị gì, e ko rành lắm.

congphong86

Tài xế O-H

Lúc e mua về la ko co tầng nhanh chậm rồi e lại ko biết nguyên bản nó có ko nữa, e thay toàn bộ phần cơ hộp giảm tốc, phần motor di chuyển e chỉ tháo ra thay bạc đạn rồi lắp lại ah.
Theo Bác nó bị gì, e ko rành lắm.
Bác cứ mở cái hộp số của nó xem lại 1 lần nữa xem sao bánh răng và bi có lỗi gì không ạ=d>=d>

nguyencuong123

Tài xế O-H

Bác xem kỹ lại đi có thể bác mua đồ không chuẩn hoặc lắp sai .Máy bác đang bị lắp lệch chiều đón dầu tiếng kêu do dầu ,em mới bị một bài học sương máu về vấy đề này bác ak

hoangthanhhp

Tài xế O-H

Cụ có chắc chắn là mình đã lắp đúng chiều và đúng dấu của bộ bánh răng hành tinh không? Theo ngu ý của em chắc là cụ đã lắp sai roài nên mới có tiếng kêu cơ khí như vậy...:cp

P.MT

Tài xế O-H
Cụ có chắc chắn là mình đã lắp đúng chiều và đúng dấu của bộ bánh răng hành tinh không? Theo ngu ý của em chắc là cụ đã lắp sai roài nên mới có tiếng kêu cơ khí như vậy...:cp

Cụ àh lắp sai thì làm sao nó ăn khớp được mà hoạt động chứ. Để hôm nào rảnh e tháo ra kiểm tra lại xem

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên