Sưu tầm đồ cổ hitachi ex200-2.

A
Bình luận: 92Lượt xem: 17,039

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Đường Pi của "NÓ" vẽ rõ ràng trong sơ đồ thủy lực đây ạ. Đến đây lại có câu hỏi là: "VẬY ĐƯỜNG Pi ẤY DÙNG ĐỂ LÀM GÌ ??"

Đường Pi nó thay thế cho cái..., nhưng lại hay hơn cái..... :)):))
Xin mời các con chim khác.=))=))

tuyp996

Tài xế O-H
các bác cho em xin phép được leo veo một tý ah
theo cái ý kiến của riêng em thì em nghĩ cái van đó là van điều áp ko biết có đúng ko a??????

tuyp996

Tài xế O-H
em nhìn vào cái hình của bác vẽ mà chưa nhìn thấy được cái gì cả.chỉ thấy hoa mắt và chóng mặt thôi
cái đường pi của bác khó quá nó hao hao giống đường PLS,và nó cũng hao hao giống đường"by pass valve"
và nó cũng lại hao hao giống"pressure compensation" của dòng máy KAMATSU.:5:.nói tóm và lại thì cai pi của
bác là "khoai thị sắn".hậu sinh như bọn em rễ loạn đao pháp lắm bác ah!!!!!!!

ducdung81vn

Tài xế O-H
Chào các tiên sinh, cho em xin viết tiếp để nhằm tìm một lối thoát cho cái " đồ cổ " mà em đang sở hữu, tình hình là em cũng đã lắp bộ cải lùi này, mới làm được 1 cái nền nhà, em để áp suất tổng trên ngăn kéo thấp nên vào tải động cơ không đến nỗi tắc tử nhưng cái di chuyển thì em chịu chết, không làm sao cho nó khỏe lên được, chạy đường bằng có vẻ nhanh, nghi là dính số thỏ vì điện đã bỏ hết. Tuy nhiên đấu lại điện cho van điện điều khiển số về được số rùa thì tình hình không khá lên bao nhiêu, không cắt được lái, lên dốc khoảng 25 độ là chịu chết. Chỉnh tăng áp tổng lên thì động cơ bị ghì mà cái di chuyển cũng chỉ khỏe lên chút ít, đặc biệt càng tăng áp tổng thì xích chạy không tải càng nhanh. Giờ em đang để ở mức động cơ và áp suất có thể chơi được với nhau thì thấy di chuyển nó phi như ngựa ở đường bằng, cắt lái được tí tẹo, các động tác khác làm tạm được, vào tải vẫn hơi ỳ máy, ko khéo nhịp nhàng tay chang là máy bị chết. Mà em không hiểu chỉnh áp tổng có phải chỉnh các áp của đường dầu các động tác khác thế nào? Đúng là để được trọn vẹn các động tác với duy trì động cơ là rất khó, em sai thằng thợ làm, chỉnh đi chỉnh lại đến nỗi nó phát cáu cả với em. Thông tin thêm là động cơ em mới cân lại bơm cao áp, kim mới hết, máy nổ ngon không nhiều hơi thừa, bơm thủy lực mới làm lại, áp đầu bơm tổng hơn 300 cân, thời gian này em lao tâm khổ tứ vì cái căn chỉnh quá. Biết là nó chỉ được đến 70 % công suất thì cũng phải tương đối các động tác, chứ bây giờ em chưa thấy hài lòng mặc dù chỉnh thì cũng đơn giản là cái lục giác 8 với cà lê 17 thôi. Đâm lao thì phải theo lao, em cũng muốn máy làm được để kiếm cái bơm kv3 gì gì đó, thấy bảo ngon lắm. Nhiều thông tin trái chiều về cái bộ cải lùi này làm em phân vân quá. hao đầu Do thì thôi mình ăn ít đi, chứ còn em sợ nóng thủy lực mà nó phá lung tung cũng ngại, có tiên sinh nào cho em một lời khuyên chí lý chí tình được không? :102:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên