suzuki bán tải 2010 gặp vấn đề

phikien305electric
Bình luận: 4Lượt xem: 964

phikien305electric

Tài xế O-H
tình hình thế này các bác nhé
sáng nay em đi cứu hộ em nó,chủ xe phản ánh là mấy nay không đi hàng hôm nay mới đi,vừa ra khổi nhà được mấy chục mét thì vào làm bát phở ra là không nổ lại được,bọn em ra kiểm tra điện cao áp ok,kiểm tra bơm xang thì để khóa điện ở IG thì bơm 1 tý rùi thui, khi khởi động thì vẫn bơm
điểm thứ 2 là kiểm tra giắc ra vòi phun thì để IG thì không có điện +,đề lên thì có +, kiểm tra xem ECU có khiển mass không thì không thấy,em dùng đèn thử nhé.buji ok,
thế là em phải gọi ae ra kéo về,kéo về đến nhà thì đề lại nổ,tăng ga thì chết máy,thế là bọn em loay hoay về sinh cụm bướm ga láp lại thì lại nổ ok,mấy thằng nhìn nhau lắc đầu không hiểu
bác nào gặp rùi thì chém hộ em,
bác nào có mạch điện của nó cho em xin
email---phikien305spkt@gmail.com

---------- Post added at 06:17 PM ---------- Previous post was at 06:15 PM ----------

ah quên nó còn nổi đèn check nữa nhưng mà e tìm mãi không thấy jac chẩn đoán đâu cả, không biết nó theo chuẩn OBD1 hay OBD2 các bác nhỉ

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
BỊ MA LÀM RỒI BÁC ƠI.cúng mau thôi. theo em thì em nó bị chập chờn giắc điện thôi,bác cẩn thận thì vệ sinh các giắc điện ròi cắm lại cho chắc ăn.dòng xe này cũng bền lắm,chỉ hỏng vớ vẩn thôi.còn giắc OBD em cũng đã tìm lòi mắt ra mà không thấy đâu bác ah. khi nào bác biết thì chỉ cho em với.mail của em là timmaiyeuthuong86@gmail.com nhe

dkauto_ql

Tài xế O-H
trước em đã làm 1 con suziki bán tải 2009 , hay 2010 gì đó, nếu không nhầm thì giắc chuẩn đoán của nó nằm ở phía trong hộp đựng đồ bên phụ. bạn thử mở ra xem. khi tìm ra được giắc chuẩn đoán rồi thì có lẽ con ka này với bạn sẽ ok thôi đúng ko. đọc lỗi và giải quyết. mình nghĩ nó bị lỏng giắc điện ở đâu đó thôi. kiểm tra lại hết các dây mass nhé bạn. chúc thành công.

phikien305electric

Tài xế O-H
em xin phép được đào lại câu chuyện để bác nào gặp thì giải quyết giùm
hôm trước nó lại quay lại.vẫn như thế các bác ạ,nổ lên được nhưng ga đột ngột là giật giật rùi tèo
1 vấn đề nưa là em đã tháo tung taplo ra rùi mà không thấy cái DLC đâu các cụ ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên