Tài liệu động cơ tải Kia Bongo 3

Accord
Bình luận: 19Lượt xem: 13,091

largowine84

Tài xế O-H
Đồng hồ km ko chạy,đồng hồ nó ko chạy theo tốc độ của xe Bongo III,có cách gì để kiểm tra xem nó bị gi ko,hoặc có thế xin vài tài liêu về sơ đồ hê thống điên của xe bongo III

thanhvy

Tài xế O-H
Pác ghi chính xác định nghĩa lỗi để e còn dịch, chứ e tra bảng code kiabongo III + hyundai D4DD + D6CA + D6CB mà k thấy lỗi P1119, chỉ thấy P1149 thoy :7:

thanhvy

Tài xế O-H
Àh, tìm ra cho pác rùi P1119 - inlet metering valve - bị lỗi van điều chỉnh lưu lượng trên bơm cao áp. Pác lấy 1 cái khác thay vào thử xem có đc k, lỗi này e cũng gặp vài lần rùi, nói chung kia bongo III hay bị cái này lắm

aoshi99

Tài xế O-H
hjhjhj e cung dang bi cai loi nay nua do, p1119 nguoi đề thi nổ nhưng nong máy thì hok nổ . e cung thay moi vavle nay rồi nhưng vẫn vậy hà. hok biết phải lam j nữa. rất mong các pác giup. thanks

phuc6600

Tài xế O-H
Àh, tìm ra cho pác rùi P1119 - inlet metering valve - bị lỗi van điều chỉnh lưu lượng trên bơm cao áp. Pác lấy 1 cái khác thay vào thử xem có đc k, lỗi này e cũng gặp vài lần rùi, nói chung kia bongo III hay bị cái này lắm
Bạn co le rat rành vệ KIA BONGO 3.Xe em tốc độ vòng quay động cơ chỉ có 2.800v/p
Mà moi khi len doc là ga dap ko duoc,may vẫn nổ nhưng ga ko an uong j hết
Các anh em ai co tai lieu KIA BONGO 3 cho em xin. hungphucisuzu@gmail.com
thanks !!!

lyna82

Tài xế O-H
Con này chắc chắn bị kim hoặc bơm. Vì lỗi đó báo là áp suất nhiên liệu không đủ. Nếu bác đề dai thì hãy kiểm tra kim, còn nếu đề dễ nổ hãy kiểm tra bơm. Nếu không xử lý được hày điện cho mình theo số. 0912546369

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên