Tài liệu tiếng việt chuyên sâu về xe đầu kéo Freightliner ( động cơ Detroit Diesel 12.7;14.)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

buidinhduong

Tài xế O-H
Đã có bác nào nhận được tài liệu này chưa cho mình biết với. Mình đã gui 200k vào tài khoản của bác này mà email gửi lại chỉ là mấy câu vô nghĩa. Nhắn tin hỏi lại thì có ng phụ nữ kêu là phải gọi điện ra nước ngoài cho chồng chị ta mail về cho mình và gui mail về cho mình mất tiền lưu lượng mạng để mail về cho mình( cái này lần đầu mình mới nghe thấy. Hài quá ). Hy vọng mọi người ko ai bị mắc lừa như mình. Vừa mất tiền vừa bực mình. Diễn đàn cần có biện pháp với các thành phần như thế này.

View attachment 33328

View attachment 33329
Chào cụ ! Cụ hãy diễn giải đầu đuôi câu chuyện để chúng tôi có thể biết được " đầu ngọn " không ạ ! Và hình ảnh để phóng to ảnh cụ hãy vào đây img.oto-hui.com. Hình ảnh như trên anh em không thể đọc được !

tuht80

Tài xế O-H
Đầu đuôi là thế nay
Chào cụ ! Cụ hãy diễn giải đầu đuôi câu chuyện để chúng tôi có thể biết được " đầu ngọn " không ạ ! Và hình ảnh để phóng to ảnh cụ hãy vào đây img.oto-hui.com. Hình ảnh như trên anh em không thể đọc được !
Đầu đuôi là thế này cụ ak. Mới đầu mình cũng nhắn tin hỏi xin tài liệu. Người này nói là nếu muốn xin tài liệu thì gửi 200k vào tài khoản: 711 A1351 9264. Chủ tài khoản là Đào thị Mai Hương. Ngân hàng Công Thương chi nhánh Hùng Vương. Do mình bận ko chuyển đc tiền nên mấy hôm sau người này nhắn lại hỏi mình ko xin tài liệu nữa ak? Hôm sau mình nhờ em mình đi chuyển tiền vào tài khoản và nhắn tin báo cho sđt trên. Ng đó xác nhận là đã nhận đc tiền và sẽ chuyển tài liệu cho mình. Nhưng email nhận dc cả 3 lần đều ko có tài liệu gì cả. Nhắn tin hỏi lại thì chị ta kêu số tiền mình gửi là để chị ta gọi điện cho ck ở nước ngoài gửi tài liệu về cho mình và gửi email từ nước ngoài về mất lưu lượng inernet. Sau mấy lần nhắn tin mà ko dc gì nên mình biết là đã bị lừa. Những lý do sau mình đưa ra kết luận trên là :
1. Theo mình biết là chưa ai down đc tài liệu này trọn vẹn ở trên diễn đàn. Đọc comment thấy các cụ toàn kêu lỗi. Suy ra ko có tài liệu trên.
2. Thời buổi này vẫn có đứa phải gọi điện ra nước ngoài cho ck vì một vc ko quan trọng thì hơi hài. Facebook, twiter, Line, Viber... để làm gì? Lý do vớ vẩn..
3. Mình bận nó còn nhắn tin hỏi mình có lấy tài liệu nữa ko? Quan tâm quá đáng trừ khi nó muốn lừa tiền mình.
4. Nó bảo ck nó gửi email từ nước ngoài về mất tiền lưu lượng internet. Hoá ra ở nước ngoài mà éo bằng ở VN các cụ nhỉ.
5. Sau khi e đăng comment vạch mặt nó liền đổi tên nick ngay.

E viết cho các cụ đừng mắc lừa nó nữa. Và rất mong diễn đàn thay đổi quy định để ae đỡ bị bọn lừa đảo lợi dụng. Và đây là hình ảnh email nó đã gửi cho e.

http://img.oto-hui.com/NVt
http://img.oto-hui.com/NVz

buidinhduong

Tài xế O-H
Đầu đuôi là thế nay

Đầu đuôi là thế này cụ ak. Mới đầu mình cũng nhắn tin hỏi xin tài liệu. Người này nói là nếu muốn xin tài liệu thì gửi 200k vào tài khoản: 711 A1351 9264.
Vấn đề của cụ em đã " kiện " lên cấp trên và sẽ có câu trả lời cho cụ nhanh nhất nhé cụ !

buidinhbang

Tài xế O-H
Vấn đề của cụ em đã " kiện " lên cấp trên và sẽ có câu trả lời cho cụ nhanh nhất nhé cụ !
mod xóa bài em vì lý do gì vậy ạ? Em cũng có tin nhắn là gửi 200k, tuy nhiên em gọi lại thì không thấy nghe máy, thấy đáng ngờ, lên em đọc dc bài viết trên nên em không gửi nữa. Sao lại xóa bài em vậy?

buidinhduong

Tài xế O-H
Vậy tại sao bài bị xóa của cụ không ghi rõ ràng, dễ hiểu như thế này để mọi người đọc có phải hiểu rõ hơn không ạ. Cụ nói thứ nhất là khó hiểu, thứ hai là giống kiểu dạng spam, thứ ba là trích dẫn bài viết không đúng cách gây khó khăn cho người đọc cho nên bài của cụ bị xóa.

LupinJoker

Tài xế O-H
Đầu đuôi là thế nay

Đầu đuôi là thế này cụ ak. Mới đầu mình cũng nhắn tin hỏi xin tài liệu. Người này nói là nếu muốn xin tài liệu thì gửi 200k vào tài khoản: 711 A1351 9264. Chủ tài khoản là Đào thị Mai Hương. Ngân hàng Công Thương chi nhánh Hùng Vương. Do mình bận ko chuyển đc tiền nên mấy hôm sau người này nhắn lại hỏi mình ko xin tài liệu nữa ak? Hôm sau mình nhờ em mình đi chuyển tiền vào tài khoản và nhắn tin báo cho sđt trên. Ng đó xác nhận là đã nhận đc tiền và sẽ chuyển tài liệu cho mình. Nhưng email nhận dc cả 3 lần đều ko có tài liệu gì cả. Nhắn tin hỏi lại thì chị ta kêu số tiền mình gửi là để chị ta gọi điện cho ck ở nước ngoài gửi tài liệu về cho mình và gửi email từ nước ngoài về mất lưu lượng inernet. Sau mấy lần nhắn tin mà ko dc gì nên mình biết là đã bị lừa. Những lý do sau mình đưa ra kết luận trên là :
1. Theo mình biết là chưa ai down đc tài liệu này trọn vẹn ở trên diễn đàn. Đọc comment thấy các cụ toàn kêu lỗi. Suy ra ko có tài liệu trên.
2. Thời buổi này vẫn có đứa phải gọi điện ra nước ngoài cho ck vì một vc ko quan trọng thì hơi hài. Facebook, twiter, Line, Viber... để làm gì? Lý do vớ vẩn..
3. Mình bận nó còn nhắn tin hỏi mình có lấy tài liệu nữa ko? Quan tâm quá đáng trừ khi nó muốn lừa tiền mình.
4. Nó bảo ck nó gửi email từ nước ngoài về mất tiền lưu lượng internet. Hoá ra ở nước ngoài mà éo bằng ở VN các cụ nhỉ.

E viết cho các cụ đừng mắc lừa nó nữa. Và rất mong diễn đàn thay đổi quy định để ae đỡ bị bọn lừa đảo lợi dụng. Và đây là hình ảnh email nó đã gửi cho e.

Đầu đuôi là thế nay

Em cũng có vài lời muốn nói, mong bác hết sức bình tĩnh và đọc thật để phân tích giúp em nữa
1. Sao bác có thể chắc chắn điều mình nghĩ và tưởng tượng ra là đúng vậy ạ? Nếu không phải thế thì bác hãy lấy dẫn chứng cụ thể cho em mãn nhãn đi!
2. Cái định nghĩa quan trọng và không quan trọng của bác em không hiểu và còn mơ hồ quá, em nghĩ những chuyện có liên quan tới chồng, mình là vợ phải có trách nhiệm thông tin chính xác cho anh ấy biết. ĐIỀU HIỂN NHIÊN MÀ!
3. Nhân chi sơ, tính bổn thiện, không phải ai cũng là Lý Thông hết bác ạ. Sống bạc quá nên cái gì cũng mang ra cân đo đong đếm, đến cả chút gọi là tâm mà bác cũng không dành trọn vẹn. Em thấy hơi buồn cho bác.
4. Bất cứ cái gì trên đời này cũng có cái giá,điều này hiển nhiên không cần chứng minh hay giải thích đúng không ạ. Và tài liệu của bác ấy cũng không ngoại lệ, không phải tự dưng nó lại bay đến nhà được, phải có một quá trình trong đó, tri thức là vô giá, dù mình có mua bao nhiêu cũng không gọi là đủ cả, và số tiền bác nói trên, em thấy không có gì quá đáng.
Em có vài lời vậy thôi ạ, mong bác vén màn giải thích tận tường cho em hiểu với. (em trung lập thôi, cái nào đúng thì theo, cái nào sai phạm thì bài trừ, không bênh ai cả)

thanhtam250

Tài xế O-H
tài liệu này phù hợp với nhưng cụ nào mới bắt đầu đi sâu vào lĩnh vực xe đầu kéo mỹ và dành cho cả thợ điện và thợ máy. sắp tới mình sẽ đăng tài liệu đaẹc trị cho Cummin N14 và cummin 2cam và đặc biệt la dòng cummin sản xuất năm 2010 cho các cụ tham khảo.
Bác xem thế nào chứ 500 lít thì không có. Bác quy ra tiền được không. Mail của tôi là thanhtamqdtrans@gmail.com. mong bác giúp cho

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên