Tại sao nhiều con xe khi đang đứng im mà ga mạnh lên là ra khói đen

Vu_Bao_Dai
Bình luận: 65Lượt xem: 5,890

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
ngày xưa dùng chế hòa khí khác ,bg dùng kim phun xăng điện tử .khi đạp ga bướm ga mở lúc này có cảm biến chuyền về bộ điều khiển nhiên liêu và phun xăng tỉ lệ với độ mở bướm ga .em hiểu lôm la như vậy
Bỏ cảm biến bướm ga vẫn tăng ga được mà bác

phu_anh

Tài xế O-H
ở chế hòa khí có 1 chi tiết gọi là bơm gia tốc để cấp thêm nhiên liệu, còn ga với gió nó liên quan mật thiết đến nhau là đằng khác

trongvule07

Tài xế O-H
như này nhé, khi bá

như này nhé, khi bác đạp ga đột ngột thì nhiên liệu sẽ phải tăng lên để đạt công suất lớn hơn đúng không ạ, mà trong thời gian nhanh như vậy thì lượng khí vào có đủ để hoà trộn với tưng ấy lượng nhiên liệu
Ủng hộ bạn!
như này nhé, khi bá

như này nhé, khi bác đạp ga đột ngột thì nhiên liệu sẽ phải tăng lên để đạt công suất lớn hơn đúng không ạ, mà trong thời gian nhanh như vậy thì lượng khí vào có đủ để hoà trộn với tưng ấy lượng nhiên liệu
Ủng hộ bạn!

phu_anh

Tài xế O-H
trước dùng chế hòa khí còn có quán tính chứ bg phun điện tử thì cái quán tính hạn chế rồi bác
phun điện tử hạn chế được rất nhiều nhưng nó vẫn chưa thể hoàn hảo chứ bác, còn chưa kể đến các yếu tố khách quan như bụi bẩn bám vào bịt kín lọc gió nữa

phu_anh

Tài xế O-H
còn em công nhận những xe mới bây giờ phun xăng điện tử nên rất chuẩn, có những con xe ở đường ống xả có cả nước

500123

Tài xế O-H
Về mặt lý thuyết mà nói thì lúc này xe đang thừa nhiên liệu và thiếu lượng không khí nạp. Do quá trình này diễn ra một cách đột ngột, mình cũng chưa có kinh nghiệm lên chỉ biết thế thôi, mong các bác chỉ giáo

Cai banh xe

còn em công nhận những xe mới bây giờ phun xăng điện tử nên rất chuẩn, có những con xe ở đường ống xả có cả nước
Ngày trước, tôi làm chế hòa khí vẫn có nước chảy ở ống xả, bác ạ. Không cứ là phun xăng điện tử mới vậy đâu

Cai banh xe

Về mặt lý thuyết mà nói thì lúc này xe đang thừa nhiên liệu và thiếu lượng không khí nạp. Do quá trình này diễn ra một cách đột ngột, mình cũng chưa có kinh nghiệm lên chỉ biết thế thôi, mong các bác chỉ giáo
Sao lại thiếu khí nạp được, bác nhỉ?

junglinnguyen

Tài xế O-H
Cho mình hỏi xe đó gắn ĐC xăng hay Diesel, khi tăng ga mà ra khói đen ở đường ống xả là do hỗn hợp nhiên liệu quá đậm -> dẫn đến hỗn hợp trong xy lanh chưa kịp cháy kiệt nên khi xả hổn hợp vẫn còn cháy trên đường ống xả-> khói đen xuất hiện ở đường ống xả-> kiểm tra lại đường dẫn khí( bầu lọc khí bị bẩn quá hay ... ).

buivanthai

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi ngu 1 tý ạ la tại sao nhiều con xe khi đang đứng im ma ga mạnh lên cái la khói um lên ma khói ra mầu đen vậy ạ ăn dầu e tưởng la khói trắng chứ nhỉ
các bác cho em hỏi ngu 1 tý ạ la tại sao nhiều con xe khi đang đứng im ma ga mạnh lên cái la khói um lên ma khói ra mầu đen vậy ạ ăn dầu e tưởng la khói trắng chứ nhỉ
Kiểm tra đường khí nạp. Chac do thiếu khí nen không hoà trộn được hết nhiên liệu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên