Tản mạn về tình yêu thời A còng: lãng mạn hay...lãng nhách??????

Cai banh xe
Bình luận: 44Lượt xem: 3,163

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tôi chưa bao giờ công phá cái chủ đề này, vì chẳng biết mình phá nó hay nó phá mình, nên có nhiều điều còn lơ mơ lắm. Chẳng là tôi bây giờ mới chập chững vào cái chốn mộng mơ, thấy các bậc đàn anh đàn chị truyền dạy là nó thế này, nó thế kia; lại thêm mỗi ngày có đến hàng chục giờ phim Hàn trên tivi; rồi thì thấy anh em bạn bè thì thá thì thụp, kẻ hớn hở, người u uất, đứa cười khẩy, cho nên bối rối lắm
Sinh hoạt chi bộ OH cũng lâu lâu, thấy toàn những bậc tiên, thánh về xe cộ, máy móc chém gió ào ào, ca nào cũng có cửa giải được. Nên nghĩ chắc cái vụ ngọt ngào và cay đắng này nếu không đạt mức tiên, thánh thì chắc cũng phải tầm sư sãi. Vì vậy, Bánh tôi xin hỏi câu mở hàng (chắc còn nhiều câu nữa): "Tình yêu, lãng mạn hay là lãng nhách"
Mong các trụ trì trợ thỉnh!

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Mở màn theo cụ phát . Ta bàn chuyện lẵng mạng trước nhé .Thời @ giờ đây không yêu cũng lẵng mạng rồi .Thời @ giờ hế động đến uống riệu thì cứ có bóng hồng là lợi dụng chạm cốc xong là anh em mình sờ tay một tý .Rồi có khi chưa tan cuộc lại gợi ý lúc nãy anh em mình sờ tay một tí rồi bầy giờ ta sờ tí một tay .Các cụ thấy ổn không ,Cụ nào thích sờ tí một tay thì nhẩy vào nhé .

thanhco1983

Tài xế O-H
Cụ Bánh + cụ mobilest đúng là già thật rồi.

Tình yêu thời @ có từ hồi em học lớp 12, tức là 15 năm trước.

Hồi đó có @yahoo.com, có Messenger.
Nhưng bây giờ dần mất biểu tượng @, thay vào đó là zalo, face...& bây giờ là "chạm" & "vuốt"

Với tình yêu cũng thế, tình yêu ngày xưa vừa "chạm" vừa run, tình yêu bây giờ không "chạm", không "vuốt" là mất người yêu như chơi.
Bây giờ cụ muốn lãng mạn: phải có tờ giấy để đi du lịch mới là lãng mạn, cụ phải bỏ tiền ra mua...1000 bông hoa hồng đứng trước sân trường và tỏ tình mới là hay.

nguyenmanhhao93

Tài xế O-H
Em vẫn còn trẻ tuổi chưa hiểu nhiều lắm nhưng em cũng xin có ý kiến như này ạ, tình yêu thì bao giờ cũng có lãng mạn, nhưng cái lãng mạn mỗi thời nó một khác, theo cảm nhận của mỗi người mỗi khác. Ngày trước e đi học còn không dám cầm tay con gái, bây giờ mà không dám cầm tay hay vài chỗ khác là không tán được gái luôn chứ nói gì đến yêu ạ.

Sangkynpi

Tài xế O-H
Lãn mạn thời @ khác xa thời các cụ lắm rồi .. thời các cụ gặp nhau ngồi bờ ruộng mỗi cụ 1 cây vặt sạch lá xong về cũg lãn mạn lắm rôi..

thanhco1983

Tài xế O-H
Ngày xưa lai người yêu đi bằng xe đạp, đạp nhanh thấy ổ gà, phanh gấp (hồi đó chưa có ABS vs VSC) thích lắm. Về cười tủm tỉm cả đêm cụ nhỉ!

Cai banh xe

Hai đam mê của bác Cò cái nào cũng chảy rần rần trong huyết quản nhể :D
Chuyện, đến đêm về nó vẫn còn chảy đấy. Mỗi tội lúc đang sàng, cứ phải tính toán xem nó đang trượt về bên nào để chống. Tất cả chắc là dựa vào cảm biến gia tốc "cần" rồi

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Chuyện, đến đêm về nó vẫn còn chảy đấy. Mỗi tội lúc đang sàng, cứ phải tính toán xem nó đang trượt về bên nào để chống. Tất cả chắc là dựa vào cảm biến gia tốc "cần" rồi
Cơ mà cảm biến gì lại làm việc cả lúc tắt máy thế thì chả mấy mà nghỉ hưu bác ạ. Em lo bác Cò theo cái đà này thì khoảng chục năm nữa nhìn thấy "lồi lõm, trơn trượt" là rớt nước mắt. Hạ Long mỗi kỳ Festival là trốn tiệt ở nhà như tự kỷ cho coi.

Cai banh xe

Em vẫn còn trẻ tuổi chưa hiểu nhiều lắm nhưng em cũng xin có ý kiến như này ạ, tình yêu thì bao giờ cũng có lãng mạn, nhưng cái lãng mạn mỗi thời nó một khác, theo cảm nhận của mỗi người mỗi khác. Ngày trước e đi học còn không dám cầm tay con gái, bây giờ mà không dám cầm tay hay vài chỗ khác là không tán được gái luôn chứ nói gì đến yêu ạ.
Ôi, hay nhờ. Sờ xong mới tán, hay thật. Là con gái thật tuyệt...!

Cai banh xe

Cơ mà cảm biến gì lại làm việc cả lúc tắt máy thế thì chả mấy mà nghỉ hưu bác ạ. Em lo bác Cò theo cái đà này thì khoảng chục năm nữa nhìn thấy "lồi lõm, trơn trượt" là rớt nước mắt. Hạ Long mỗi kỳ Festival là trốn tiệt ở nhà như tự kỷ cho coi.
Thì gọi là lim hôm mà!

nguyenbinh10

Tài xế O-H
Lãng mạn cũng có, lãng nhách cũng nhiều. Các bác thì ko chứ em là e qua cái thời lãng mạn lâu lắm rồi. @ giờ nó cũng cũ lắm rồi, ít thấy người đi lắm:):D. Giờ mà kêu e đi tán em.nào đó là thấy nó nhạt nhạt thế nào ấy, cứ nhai đi nhai lại " em ăn cơm chưa, e làm gì thế, em làm mệt không..." đến mình thấy lãng nhách chứ không phải nóTHANGTAULAI

Ferrari599

Tài xế O-H
E thì đang trên dai đoạn chập chửng vào đời. Sẳn có thớt của bác cho e hỏi. Hiện tại xưởng e có cô bé kế toán mới đến. Cứ mổi lần e thay dầu là e ý cư ra tranh đổ dầu.các bác kinh nghiệm nhiều cho iêm hỏi ý e ấy là muốn zề. Đẻ e còn tính

Cai banh xe

E thì đang trên dai đoạn chập chửng vào đời. Sẳn có thớt của bác cho e hỏi. Hiện tại xưởng e có cô bé kế toán mới đến. Cứ mổi lần e thay dầu là e ý cư ra tranh đổ dầu.các bác kinh nghiệm nhiều cho iêm hỏi ý e ấy là muốn zề. Đẻ e còn tính

View attachment 34116

View attachment 34117

View attachment 34118

View attachment 34119
Con đó nó muốn đổ dầu thôi. Tập tay cho khéo, sau đi lấy chồng nó đỡ vụng về, rót chai nước mắm đổ mịa nó ra ngoài thì mẹ chồng nó chửi cả họ
Chưa gì đã tưởng bở!

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H

View attachment 34116

View attachment 34117

View attachment 34118

View attachment 34119
ý của em ấy tựu chung lại là :
- Chất lượng nhớt châm thêm : lởm
- Số lượng nhớt châm thêm : không đúng tiêu chuẩn
- Phong cách châm nhớt : không chuyên nghiệp
- Độ an toàn khi châm nhớt : Phải dùng phễu, noi gương đê
- Độ nhiệt tình : dốc hết can - Hình 1
- Chăm sóc khi châm : dùng hai tay - trân trọng
- Sau châm nhớt : Khởi động lại để kiểm tra độ sung, don't speak ( không giải thích - Hình 4 )
Đại loại là chú xách tay nải theo học thêm bác bánh và bác Cò đi đã, nhuần nhuyễn bí kíp - chị sẽ xem xét.
P/s : Hỏi nhỏ chú chút, là một hay hai cô đấy - đúng là tuổi trẻ tài cao

thanhco1983

Tài xế O-H
Em sử dụng cảm biến kích nổ (Nguyên lý hoạt động giống cảm biến áp suất bao gồm bi và lò xo). Ban đêm nó sẽ "bùng" cụ bánh vs cụ DVDBD ạ.

Theo sơ đồ mạch điện thì em nó nhận tín hiệu từ mắt & da của lưng từ tối.

Nó tích tụ lại, khi đạt ngưỡng áp suất cho phép (thông thường tầm 3kg/cm2 ~ tương đương với áp suất bơm xăng) nó sẽ kích nổ và bơm.

Để đạt hiệu suất cao trong quá trình làm việc, tức là dòng lưu lượng chất lỏng tối ưu nhất thì ngoài cảm biến báo em còn sử dụng thêm việc "chống đẩy" để tăng áp suất.

Nhiệm vụ của em nó là: Sản xuất và duy trì ...cái gì đó.

thanhco1983

Tài xế O-H
Con đó nó muốn đổ dầu thôi. Tập tay cho khéo, sau đi lấy chồng nó đỡ vụng về, rót chai nước mắm đổ mịa nó ra ngoài thì mẹ chồng nó chửi cả họ
Chưa gì đã tưởng bở!

Cụ nói bậy thì thôi rồi. Ai lại gọi phụ nữ là thế, bảo sao cụ không tán đổ nổi cái em chủ quán cafe đối diện công ty cụ.

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Em sử dụng cảm biến kích nổ (Nguyên lý hoạt động giống cảm biến áp suất bao gồm bi và lò xo). Ban đêm nó sẽ "bùng" cụ bánh vs cụ DVDBD ạ.

Theo sơ đồ mạch điện thì em nó nhận tín hiệu từ mắt & da của lưng từ tối.

Nó tích tụ lại, khi đạt ngưỡng áp suất cho phép (thông thường tầm 3kg/cm2 ~ tương đương với áp suất bơm xăng) nó sẽ kích nổ và bơm.

Để đạt hiệu suất cao trong quá trình làm việc, tức là dòng lưu lượng chất lỏng tối ưu nhất thì ngoài cảm biến báo em còn sử dụng thêm việc "chống đẩy" để tăng áp suất.

Nhiệm vụ của em nó là: Sản xuất và duy trì ...cái gì đó.
Thứ 1 : độ trễ của bác quá lớn. Từ chiều đến tối mới bùng thì bác chỉ chơi được với Lý Đức. Con nhà lành gặp bác thì ngất rồi lại tỉnh vẫn chưa gì cả.
Thứ 2 : với áp suất nén 3kg/cm3 thì nó tọt qua cửa hậu mất. Cái mà bác bảo duy trì chỉ là trong mơ thôi. Trường hợp ngoại lệ ( nếu có ) thì "sản phẩm duy trì" cũng lõm hết cả đầu lại mất bác ợ

Ferrari599

Tài xế O-H
Chưa gì đã tưởng bở!
Trách gì cứ khăng khăng đòi đổ dầu .thế hoá ra nó lợi dụng e để làm chuột bạch cho nhà chồng nó. Thế từ giờ nó đừng hòng mà đòi lái thử xe

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên