TEANA.kêu dây curoa nhờ các bác tư vấn

trannhatanh
Bình luận: 19Lượt xem: 2,621

trannhatanh

Tài xế O-H
Chào các bác em vừa nhận con teana tình trạng em nó lên ga đột ngột thì bị rít kêu dây curoa em đã thay dây thay tăng tổng nhưng vẫn bị.lúc lên ga nhìn tăng tổng nhảy làm trùng dây sinh ra kêu.đến giờ em cũng chả biêt tại sao nó lại kêu.vậy mong bác nào đã từng làm tư vấn cho em với em xin chân thành cảm ơn

ledoan

Tài xế O-H
Chào các bác em vừa nhận con teana tình trạng em nó lên ga đột ngột thì bị rít kêu dây curoa em đã thay dây thay tăng tổng nhưng vẫn bị.lúc lên ga nhìn tăng tổng nhảy làm trùng dây sinh ra kêu.đến giờ em cũng chả biêt tại sao nó lại kêu.vậy mong bác nào đã từng làm tư vấn cho em với em xin chân thành cảm ơn
Dây cu loa có đúng không bác

maianhdoan

Tài xế O-H
theo em
bác kiểm tra lại mấy cái puli xem. khi tăng ga đột ngột bị trùng dây và kêu mà bác đã thay dây, thay tăng tổng rồi thì pu li bị đảo nhẹ. bề mặt tiếp xúc với dây bị trơ, diện tích tiếp xúc giữa dây và pu li bị giảm thì mới kêu.

thinhpto

Tài xế O-H
cụ kiểm tra puly máy phát ý(puly 1 chiều), trk e cũng gặp con cap, thay đủ các kiểu ko dk, cuối cùng bị con puly máy phát

duandtoto

Tài xế O-H
em làm bệnh kêu này nói chung
1.buly truc cơ bị đứt cao su khi ga đột ngột bị trươt
2. buly một chiều máy phát
3.giây curoa kém hoặc dính cát.
4.rãnh các buly có vấn đề hoặc không thẳng hàng
5.trục cơ bị rơ dọc quá lớn
nếu bác chủ đã kiểm tra đều tốt và thay thế hàng xịn. thì em cũng xin chém bừa một câu là
chạy dây coroa tổng không đúng,có thể lắp được nhưng dây bị hơi chùng
kiến thức em cạn chỉ chém được thế thôi.sai đâu các cụ cứ sửa.

HoangXuanTuan

Tài xế O-H
Xem lại tất cả puly bác nha, nghi có 1 puly bị kẹt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên