Terios 1.3 lỗi P1346

T
Bình luận: 3Lượt xem: 3,406

Terios

Tài xế O-H
Chào các bác, xe em Daihashu Terios hiện đèn check engine và báo lỗi P1346 như hình, em đã thay Vavle mới nhưng chạy 1 lúc lại sáng, nhờ các cao thủ giúp đỡ

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Báo lỗi này là do khi có tín hiệu điều khiển WTI mà góc trục cam ko có sự thay đổi. Cái này có thể do 2nguyên nhân. Do điện điều khiển ko đến dc van WTI hoặc khi có điện xuống van mà góc độ trục cam ko thay đổi.cái này cần đọc trong dữ kiệu máy % của WTI. Do mach điện thì cần dễ ktra còn do phần còn lại thì dùng điện 12v cho vào van. Khi nổ garangti thì cho điện vào trong thoi gian ngắn xem có sự thay đổi của máy hay ko để đánh giá hệ thống. Dầu lên van WTI có thể qua 1cái lọc nhỏ bác nhé.

Terios

Tài xế O-H
Báo lỗi này là do khi có tín hiệu điều khiển WTI mà góc trục cam ko có sự thay đổi. Cái này có thể do 2nguyên nhân. Do điện điều khiển ko đến dc van WTI hoặc khi có điện xuống van mà góc độ trục cam ko thay đổi.cái này cần đọc trong dữ kiệu máy % của WTI. Do mach điện thì cần dễ ktra còn do phần còn lại thì dùng điện 12v cho vào van. Khi nổ garangti thì cho điện vào trong thoi gian ngắn xem có sự thay đổi của máy hay ko để đánh giá hệ thống. Dầu lên van WTI có thể qua 1cái lọc nhỏ bác nhé.
Phần điện đến valve timing em dùng osilocope thấy ôn bác ạ

Terios

Tài xế O-H
Mấy tháng nay chấp nhận cá vàng để chạy, hôm nay rảnh rổi lại đưa ra gara check, máy vẫn báo Valve timing fail( đã thay valve đồ chính hãng). Thợ lại lúi húi check điện cấp cho valve này hic, trong khi đó theo tài liệu EFI của xe em cầm theo thì không chịu tham khảo. Làm không xong kêu cần để lại 2 ngày mới xử xong, mình hỏi để lại sẽ làm những gì,có cần mua zoăng gì không ( vì xe em mua zoăng ở Đồng Nai thì kg có) thì gần như không trả lời rõ ràng, và kêu không cần mua zoăng gì cả hic, theo EFI của xe em trích bên dưới thì nếu sửa cái này cần phải bung một số thứ mới xong. Chán quá,trên này bác nào sửa xe ở Biên Hòa có thể fix dc lỗi này giúp giùm nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên