Test mức hao xăng của Exciter 2011

B
Bình luận: 6Lượt xem: 5,992

bikerviet

Tài xế O-H
Đã có nhiều topic đề cập tới mức hao xăng của EX 2011 nhưng tất cả đều là cảm tính và mức độ chính xác không cao.

Hôm nay mình đã test xong mức hao xăng của Ex 2011 R phiên bản số tự động.

Trước đó mình đã chuẩn bị sẵn ra ngoài tiệm mua bình đựng 2l rồi ra ngoài mua xăng đúng 2l (vì mình sợ ngoài cây xăng bán không đủ làm ảnh hưởng tới kết quả), khi kim chỉ xăng về gần hết vạch đỏ thế là mình kẹp nách bình xăng trên chạy theo, chạy đến khi xe hết xăng hoàn toàn không còn chạy thêm được nữa---->số km hiện tại151,3km-----> đổ bình xăng 2l đang kẹp nách vào------> chạy trong vòng 4 ngày với đoạn đường thường đi và lặp lại như trên(lý thường kiệt->3/2->kinh dương vương->tân hóa->lũy bán bích->trịnh đinh trọng->lạc long quân->lý thương kiệt->bắc hải), số lần khởi động máy tương đương 20 lần, đi một người, trọng lượng 60kg, không nẹt bô, không âm côn, không dẫn bộ, tốc độ trung bình 30km/h. Chạy tới khi tắt máy hoàn toàn------>số km263,5km
Kết quả: 263,5 - 151,3 = 112,2 km
Số km đi được trên 1l xăng: 112,2 : 2=56,1km/1l xăng

Duyleauto

Tài xế O-H
Em nó uống xăng vậy là hợp lí và quá đẹp rồi phải không các bác. Chú ý bảo dưỡng em nó thường xuyên để em nó luôn ok nhé.

Escape

Tài xế O-H
Test mức hao xăng thì ai cũng có lý riêng của mỗi người, mức độ hao xăng còn phụ thuộc vào nhiều điều kiện: tình trạng đường xá, có dừng đèn đỏ hay không, tốc độ xe phải ổn định.... Nói chung mức độ hao xăng mà nhà sản xuất đưa ra là họ thử ra nghiệm trên một điều kiện hoàn mỹ.

sirius89

Tài xế O-H
mình nghĩ xe phân khối lớn vậy la ok rui .mình cung di ex 2010 cung da test thu cung khoang đó .chứ xe wave rsx cua hang hon da cung chừng đó ma xe dung tich co 110 cc thoi hihihi

vancong

Hết mình vì Ô hát!
Xe mới thì có thể là được nhưng mà Exeter thì khoảng gần 50 Km/lit thui. Exeter thì nói chung là ok, nhược điểm của xe này là sên xe, chạy 1 thời gian thì thường bị kêu và hay khô sên

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên