Thắc mắc về bánh xe du lịch

B
Bình luận: 2Lượt xem: 934

bodoron

Tài xế O-H
Mình có một số thắc mắc trên lĩnh vực bánh xe mà mình đang làm đồ án tốt nghiệp. Nghe thầy mình nói có sự khác biệt giữa cấu tạo giữa bánh xe dẫn hướng và bánh xe sau, hoặc khác nhau giữa bánh xe dẫn động và bánh xe bị động trên xe du lịch. Mình tìm tài liệu muốn nát cái google mà không thấy tài liệu nào nói về vấn đề này. Mình cũng không thể nghĩ ra sự khác biệt nằm ở chỗ nào vì bánh xe sau khi đi được một hành trình mấy ngàn km thì đảo lốp mà, các bánh xe fải có tính chất giống nhau chứ, thật là bế tắc wá!
Mong bác nào có hiểu về vấn đề này chỉ mình với, sắp nộp bài rồi, hichic

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Mình có một số thắc mắc trên lĩnh vực bánh xe mà mình đang làm đồ án tốt nghiệp. Nghe thầy mình nói có sự khác biệt giữa cấu tạo giữa bánh xe dẫn hướng và bánh xe sau, hoặc khác nhau giữa bánh xe dẫn động và bánh xe bị động trên xe du lịch. Mình tìm tài liệu muốn nát cái google mà không thấy tài liệu nào nói về vấn đề này. Mình cũng không thể nghĩ ra sự khác biệt nằm ở chỗ nào vì bánh xe sau khi đi được một hành trình mấy ngàn km thì đảo lốp mà, các bánh xe fải có tính chất giống nhau chứ, thật là bế tắc wá!
Mong bác nào có hiểu về vấn đề này chỉ mình với, sắp nộp bài rồi, hichic
Tất cả các thông số kỹ thuật của lốp được thể hiện qua kí hiệu của lốp và được ghi trên lốp rồi (xem hình vẽ). Bạn chỉ cần chịu khó quan sát trên một số xe là khẳng định được ngay, có gì khó khăn đâu.
Tuy nhiên cũng cần lưu ý một vài điểm sau:
- Có thể có cùng kí hiệu lốp nhưng hoa lốp (Vân lốp) có thể khác nhau ở lốp dẫn hướng và lốp chủ động.
- Thường trên ô tô lốp bánh trước và sau đều như nhau, còn trên xe máy, một số xe có sự khác nhau.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên