Thắc mắc về dòng xe cherolet cruze

truong_91
Bình luận: 7Lượt xem: 3,061

truong_91

Tài xế O-H
Và dòng xe này e có thắc mắc tí là vì sao xe vừa mới , vừa ko báo đèn j, vẫn chạy và nổ bình thường mà e đưa máy gcan vào đọc thì lại báo lỗi p080a cluct pedal postion not learned universal defect nhỉ e đã đọc 3 chiếc và chiếc nào cũng bị zây ah ai bit tư vấn giúp e với lỗi này do may hay la do xe ?

tuananh2019

Tài xế O-H
Lỗi cẩm biến vị trí chân côn, cái này là lỗi sản xuất không được LEARN tại nhà máy nên thế, cái này phải vào hãng làm lại nếu không đi hoạ huần bị chết máy

Engine 16

Thợ Phụ !
Ðề: Thắc mắc về dòng xe cherolet cruze

Lỗi này theo em do khởi động không dạp chân côn mà ra .xe số sàn dòng này khi khởi đông phải đạp chân côn .

tranat

Tài xế O-H

Các cụ cho emhỏi cái đó gọi là cảm biến hay công tắc vị trí bàn đạp chân ôn vậy ?

0944459566

Tài xế O-H

Đúng là trường hợp này lỗi cảm biến chân côn. muốn hết hiện tượng này phải sử dụng MDI để cho nó learn lại. 30s thui mà. nhưng mà phải máy của hãng mới đc. xe gặp lỗi này đi giữa đường dễ bị chết máy giữa chừng nên nhiều em "hôn đít"

phanvanhiep

Tài xế O-H
Xe mình hôm nay đi nó test lại bảo phải thay cảm biến chân côn 750k, nguyên nhân của mình là thỉnh thoảng đề không nổ máy, liệu thay có khỏi như cũ không các cụ ơi
máy test báo là P080A CLUTCH PEDAL POSITTION(CPP) NOT LEARNED các cụ ạ
Mình đặt rồi chẳng biết lắp vào có bị thỉnh thoảng ko đề như cũ nữa ko các cụ chỉ bảo dùm ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên