Thắc mắc về họng ga laceti liên doanh 2008

tien.gara.hue
Bình luận: 11Lượt xem: 1,106

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Chào các cụ. E đang làm 1 con xe laceti 2008 liên doanh. Nó đang đi bình thường thì tự dưng giảm ga là bị chết máy. Đề lại cái là nổ ngay. Nhưng phải giử chân ga mới để garanti được. E nghỉ hỏng cụm họng ga. Vì thế thế hôm nay e mua một cái họng ga mới về để sáng mai e lắp cho khách nhưng e ko biết là loại này mình thay họng ga thì có cần fai dùng máy đọc lổi để reset lại không hay chỉ lắp vào là song. Cụ nào thay rồi thì giúp e với ạ

24.july

Tài xế O-H
Dù sao thì cũng nên kiểm tra xem có đúng hỏng "cụm" đó không. Hay chỉ là chập chờn tín hiệu, hay cảm biến...
Chứ bác dùng phương pháp thay thế loại trừ vậy nhiều khi không ổn.
(Tại tôi chưa thấy bác nói tới chuyện đo kiểm và hiệu chỉnh nên nghĩ việc mua cụm thay mới là hơi vội vàng - vì nhiều khi không cần thiết như vậy.)
- Còn thay mới thì không vấn đề gì. Cứ thay thôi.

doanhd

Tài xế O-H
Xe này nhiều khi vệ sinh các giác điện ở họng ga và hộp đen và các chân mát lắp vào là lại hết mà còn k được có thể dùng máy mà reset ko đươc .mới phải thay cụ mua mới thay thế cũng tốt nhưng nó hơi nhiều tiền khoảng hơn 3 củ thì phải

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Khổ nổi là gara e ở Hà Nội 3 nên chưa sắm đc máy đọc lổi các cụ ạ. Bệnh này thì e cũng gặp mấy con rồi. Thay vào rồi reset lại là ok. Nhưng vì e mới mở sưởng riêng nên chưa sắm máy đọc lổi đc nên lên đây thỉnh giáo các cụ ạ. E cám ơn cụ đả góp ý cho e ạ

Ferrari599

Tài xế O-H
Khổ nổi là gara e ở Hà Nội 3 nên chưa sắm đc máy đọc lổi các cụ ạ. Bệnh này thì e cũng gặp mấy con rồi. Thay vào rồi reset lại là ok. Nhưng vì e mới mở sưởng riêng nên chưa sắm máy đọc lổi đc nên lên đây thỉnh giáo các cụ ạ. E cám ơn cụ đả góp ý cho e ạ
Ngày trước bác dùng máy gì reset lại họng ga con này vậy

Hiep.Non.btre

Tài xế O-H
mình vừa làm 1 con như vậy, để máy lạnh đậu tại chỗ dạp ga buông ra rot xuống 500, còn xe đang chạy thì tắt máy luôn, mình nghĩ bạn nên học lại cái họng ga cũ trước,thường thì dòng laciti rất dễ bị NGU họng ga nên bạn phải học cho nó khôn lại, cho ban ko co may test thì cụng hơi khó, nhiều người chỉ đủ thứ chiêu như tháo cọc bình 30s, mình vẫn chua làm dc xe nào,cắm máy vào relearn la xong. nếu ko dc thì hãy thay, khi lấy cái mới về bạn tháo cọc bình ra trc, xong gỡ cái cũ và lắp cái mới vào, gắm giắc ok hết rồi hãy gắn cọc bình, thế là xong, ko cần phải set siết gì nữa hết,

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Con này với triệu chứng đó bác có thể điều chỉnh bên trong sẽ hết 100%. Tại xe bác tín hiệu cảm biến vị trí mô tơ không tải thấp quá.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên