Thắc mắc về ngành nghề ô tô

Q
Bình luận: 54Lượt xem: 6,491

AnhTu_Oto_MTA

Tài xế O-H
Mình cũng là sv học ngành công nghệ ô tô trong HV, toàn học lý thuyết, cũng đc tới phòng trang bị để sờ rồi nghịch ngợm...nhưng cũng hạn chế lắm. vậy nên bạn phải tự học là chính, tự mình tìm hiểu, thời gian rảnh thì kiếm garage xin vào phụ họ lấy cái này cái kia để học joir thêm...vậy là thiết thực nhất.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Học thực sự thì nợ môn sao được cụ! có thằng nó hên, học vớ vẫn mà chả nợ môn nào. siêu thật! cơ mà nó chả biết cái gì.
Học thực sự vẫn nợ môn bình thường, học thực sự không có nghĩa là học giỏi, điểm cao; học giỏi cũng chưa chắc đã là học thực sự

Anhkhoai

Tài xế O-H
nếu bạn học ô tô thì bạn có thể ra làm nhiều lĩnh vực
sửa chữa: đúng ngành đúng nghề nhất
Bán ô tô(sale): ko cần quá nhiều kiến thức về chuyên ngành
thiết kế: sử dụng nhiều đến các phần mềm vẽ
mỗi lĩnh vực có sướng có khổ riêng, riêng mình thấy sale là ngon nhất nếu bạn có duyên nếu ko có thì công việc rất bấp bênh, chạy chỉ tiêu khó
sửa chữa thì vất vả nhưng khi bạn đã giỏi thì công việc ổn đinh, nhưng đừng mơ đến làm giàu, nhưng chắc đủ cho nạ cuộc sống đầy đủ
thiết kế : lúc đầu vào lương khá cao so với sinh viên vừa ra trường, nhưng khó phát triển vì hầu như công việc ko đòi hỏi kinh nghiệm nhiều, về sau dễ bị đào thải

trotchacu

Tài xế O-H
Chào các anh chị. Em hiện tại là sinh viên năm nhất chuyên ngành công nghệ kĩ thuật ô tô. Nghe mấyngười bảo nghề này khổ lắm dơ lăm :( lương thì không cao. Anh chị đi trc cho e một lời khuyên đc không ạ. Bây giờ e phải đầu tư vào học cái gì, học sâu vào cái gì. e thấy hoang mang lắm. :(:(:(:(THOSUAXEOTOHUI
c
Chào các anh chị. Em hiện tại là sinh viên năm nhất chuyên ngành công nghệ kĩ thuật ô tô. Nghe mấyngười bảo nghề này khổ lắm dơ lăm :( lương thì không cao. Anh chị đi trc cho e một lời khuyên đc không ạ. Bây giờ e phải đầu tư vào học cái gì, học sâu vào cái gì. e thấy hoang mang lắm. :(:(:(:(THOSUAXEOTOHUI
theo em nghĩ thì bác nên đọc bài " Những tố chất của người thợ sửa chữa ô tô" của bác autoegeneer. Bài đó hay ạ. Có thể giúp ích 1 phần cho bác. Chúc bác thành công

anhnongdan

Tài xế O-H
không biết bạn học trường nào, tùy mỗi trường mà cách đào tạo khác nhau nhưng nhìn chung mà nói để có tay nghề thì chí ít phải va chạm thực tế, phải tính đến việc tầm sư học đạo ở bên ngoài, có điều kiện thì trau dồi anh văn, học các phần mềm cad, catia.... như trường mình thì học chỉ để biết cách giải quyết vấn đề thôi chứ k phải cái gì cũng biết hết dc đâu. kiến thức trong trường thường thì thiên về sách vở. lên đại học rồi tự bản thân là chính

vinhthinhauto

Tài xế O-H
mạnh về gì học đó,cứ đeo đuổi đam mê thì tiền tìm tới mình đừng nghĩ về tiền sớm quá

tiendatvinhford

Tài xế O-H
quan trọng bạn có đam mê về oto không .học oto ra củng không hẳn là làm việc khổ với dơ vẫn có thể làm nhiều công việc liên quan nhưng lại sạch sẽ lắm .vd như cố vấn dịch vụ .thiết kế oto or giám định bồi thường .còn lương thì đủ sống thôi muốn nhanh giàu sang ngành khác nhé kk .chúc chú có lựa chọn đúng đắn và sáng suốt .xin chào và quyết thắng

thuynguyen

Tài xế O-H
Nhành nào cũng có cái sướng, cái khổ nếu xác định theo nghề thì phải cố gắng học hỏi. Ngành ô tô thì phải học hết chứ ko thể học phần nào đc bạn nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên