HuynDai HD72 cháy cầu chì điều hòa

OiAnhBin
Bình luận: 26Lượt xem: 6,939

kingcooker

Tài xế O-H
cháy cầu chì thường chỉ có 1 nguyên nhân là dây nguồn chập thẳng ra sườn mà không qua tải .Bác kiểm tra lại dây coi có bị chuột cắn hay không

OiAnhBin

Tài xế O-H
cháy cầu chì thường chỉ có 1 nguyên nhân là dây nguồn chập thẳng ra sườn mà không qua tải .Bác kiểm tra lại dây coi có bị chuột cắn hay không
vâng em cám ơn bác. xe này được anh chủ xưởng làm xong luôn rồi, nhưng anh bảo chỉ cháy cầu chì thôi nên em thắc mắc ạ.

kingcooker

Tài xế O-H
vâng em cám ơn bác. xe này được anh chủ xưởng làm xong luôn rồi, nhưng anh bảo chỉ cháy cầu chì thôi nên em thắc mắc ạ.
Cháy thì nó là biểu hiện bên ngoài thôi ,bác phải tìm hiểu cho bằng được cái nguyên nhân ,bác không biết chứ có người thay mấy chục cái cầu chì rồi mà nó cháy là nó vẫn cháy thôi ,cháy đúng ngay cái vừa thay luôn

cucchangda

Tài xế O-H
Như em thấy nhiều khi, cháy cầu chì, thay cái khác cháy tiếp, lại lấy cái to hơn thay là được, thì vậy có phải chạm mass không ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Huyn Dai HD72 cháy cầu chì điều hòa. khi thay lại cầu chì mới, đóng điều hòa thì lại cháy luôn cầu chì đó nữa. các bác giải thích giúp em pan bệnh này với ạ. em là sinh viên đi làm thứ 7, chủ nhật nên gà mờ lắm ạ.
Bác có biết được, một cái cầu chì bị cháy đứt bởi những nguyên nhân gì không?

phucduc37

Tài xế O-H
Đã cháy cầu chì thì là do quá tải, còn nguyên nhân thì nhiều. Chạm mát, om cuộn lốc, kẹt quạt... chưa tìm ra bệnh lên đây chứ tìm làm xong rồi bác hỏi ông thầy trực tiếp tìm ra bệnh là chuẩn nhất

OiAnhBin

Tài xế O-H
Đã cháy cầu chì thì là do quá tải, còn nguyên nhân thì nhiều. Chạm mát, om cuộn lốc, kẹt quạt... chưa tìm ra bệnh lên đây chứ tìm làm xong rồi bác hỏi ông thầy trực tiếp tìm ra bệnh là chuẩn nhất
tại em thấy ổng không muốn nói hay sao ấy, sai em đi lấy kìm điện, rồi đèn pin mà chẳng dùng.

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Có khả năng quá tải do om cuộn điện lốc. Ông thợ bên bác có khi thay cầu chì loại lớn hơn, chịu A cao hơn nên nó chưa cháy tiếp chăng.
Còn nguyên nhân cháy cầu chì thì cũng do quá nhiệt mà thành. quá nhiệt do đâu chắc bác biết rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên