tháo ac quy không nổ được

hakhanh
Bình luận: 40Lượt xem: 5,512

hakhanh

Tài xế O-H
các bác giúp em ca này với ạ sưởng em có em laceeti 2010 nhập khẩu số sàn,vào làm sơn rồi thợ tháo ác quy ra.bây giờ lắp lại thì không nổ.đề không thấy có tác dụng gì nữa.em lấy máy kiểm tra lỗi thì báo 2 lỗi:p1632 và p0610.mong các cụ giúp đỡ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
các bác giúp em ca này với ạ sưởng em có em laceeti 2010 nhập khẩu số sàn,vào làm sơn rồi thợ tháo ác quy ra.bây giờ lắp lại thì không nổ.đề không thấy có tác dụng gì nữa.em lấy máy kiểm tra lỗi thì báo 2 lỗi:p1632 và p0610.mong các cụ giúp đỡ
Bác phải đưa nội dung mã lỗi lên chứ.!

phanphong.hl

Tài xế O-H
sai cọc bình chak ko phải đâu,nếu sai thì không kết nối dc máy chẩn đoán để mà đọc dc,lỗi này lỗi phần dữ liệu ecu,bác dùng máy chẩn đoán reset ecu lai xem

hakhanh

Tài xế O-H
không sai được các cụ ạ.có bác nào reset bắng máy gscan chưa ạ có thể hướng dẫn giúp em dược ko ạ.em không có máy gm chuyên hãng
[MERGETIME="1425109150"][/MERGETIME]
không sai cọc bình đâu các bác ạ
[MERGETIME="1425109158"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1425109169"][/MERGETIME]

phanphong.hl

Tài xế O-H
không sai được các cụ ạ.có bác nào reset bắng máy gscan chưa ạ có thể hướng dẫn giúp em dược ko ạ.em không có máy gm chuyên hãng
[MERGETIME="1425109150"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1425109158"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1425109169"][/MERGETIME]
bác vào chức năng đặc biệt của máy ấy,vào đấy thấy luôn

thanhco1983

Tài xế O-H
Cụ xử lý P0610 sẽ hết P1632 về nguyên lý là thế.
Nhưng xử lý thế nào thì em không chắc. Vì em không chuyên con này. Có thể con này là cài đặt lại hoặc phải thay PCM

vietdan71

Tài xế O-H
Có phải do tháo ắc quy ra nên không có nguồn nuôi cho bộ nhớ của hộp ecm không. Chắc phải cài lại chương trình rồi.

nguyen nghi

Tài xế O-H
đỡ mất thời gian em cũng xin đem cái lỗi cho nó rõ ạ. vì em cũng hào hứng với lỗi này mong cụ bỏ qua nhé.
P0610 control module vehicle options error
P1632 theft deterrent system fuel disabeld
Khả năng cao là rút cọc bình mà không tắt chìa khóa đấy cụ,có phải giờ đề mà không có gì đúng không a. cụ có gscan vào chức năng đặc biệt cho khởi tạo kết nối giữa các hộp lại xem có được không.

tuanneo0811

Tài xế O-H
các cụ cứ hiểu cái hộp động cơ với tất cả các hộp trên xe bg nó như một cái máy tính (mà đúng ra thì nó là vậy) máy tính cũng cần phải bật tắt có quy trình, mất nguồn đột ngột các dữ liệu đang chạy có thể sẽ bị lỗi,. nếu tắt đúng quy trình thì chẳng sao cả

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Khả năng cao là rút cọc bình mà không tắt chìa khóa đấy cụ,có phải giờ đề mà không có gì đúng không a. cụ có gscan vào chức năng đặc biệt cho khởi tạo kết nối giữa các hộp lại xem có được không.
dạ em chỉ viết mã lỗi cho cụ hakhanh thôi cụ ạ. vì dòng chevrolet này khi tháo cọc bình không tắt chìa khóa nó sẽ báo lỗi này. một số xóa lỗi thì nổ đc còn một số thì không. ví dụ captiva cũng vậy có xe bị có xe không mà em chưa rõ do thời gian tháo cọc bình hay sao mà xe bị xe không ạ. trước đây em cũng có một xe tháo cọc bình để qua đêm sáng ra đề không nổ. mấy năm trước tay nghề kém nên chỉ bieetss thôi chứ k rõ lỗi báo thế nào? trong xưởng làm cả tuần k nổ cuối cùng phải cho vào hãng dùng máy chuyên mói xử lý đc. các cụ nào đã gặp xin chia sẽ cho tất cả anh em học hỏi với ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên