tháo ac quy không nổ được

hakhanh
Bình luận: 40Lượt xem: 5,515

phongphu

Tài xế O-H
Có phải bật công tắc len đề liền thì cho nổ rồi tắt ngay. Còn nếu bật cong tắt để quá 3 giây thì đề không được và táp lô báo đèn 2 chìa khoá lồng vào nhau không. Nếu đúng vậy dùng Gscan xử lý được

hakhanh

Tài xế O-H
dòng này tháo cọc bình hay bị lỗi này mình gặp rồi bạn xóa lỗi đề ok
không xóa được lỗi bác nhé
[MERGETIME="1425192693"][/MERGETIME]
gscan không sử lý được các bác ạ.khả năng em phải gọi thợ hãng lên cài lại rồi.có bác nào có ý kiến hay giúp em không ạ phải làm đền khổ lắm ạ

hakhanh

Tài xế O-H
em gửi các bác cái mã lỗi gscan đọc được ạ
p1632:communication with immobilizer fuel block signal universal defect
p0610 end of line test error universal defect
mong cac cụ giúp cho

phongphu

Tài xế O-H
gscan không xoá lỗi được. đúng. vì lỗi đang hiện tại. bạn vào hệ thống chống trộm. có chức năng đặc biệt. chọn mục reprogramming. làm theo hướng dẫn. 1 chìa thôi nha. sao đó cancel. thì lúc này rút chìa ra rồi gắn lại đề nổ. cài chìa thứ 2 sẽ mất đèn báo. mình mới làm 1 e như bạn mà xe captiva. rõ hơn xin gọi 0902459856

Shop_manual

Tài xế O-H
nhiều khi chỉ có chuyên dụng của hãng mới có thể làm được, con của cụ là cruse chứ không phải cdx, mất nhớ giữa immo nên bị khóa mất đường nhiên liệu, dùng MDI chuyên dụng của hãng lear lại khả năng là ok

sunt808

Tài xế O-H
các cụ cứ hiểu cái hộp động cơ với tất cả các hộp trên xe bg nó như một cái máy tính (mà đúng ra thì nó là vậy) máy tính cũng cần phải bật tắt có quy trình, mất nguồn đột ngột các dữ liệu đang chạy có thể sẽ bị lỗi,. nếu tắt đúng quy trình thì chẳng sao cả
bác chuyên hộp nên bác có thể chia sẽ cho một số nggười bắt đầu học nghề như em một ít kinh nghiệm để phòng và tránh cái bệnh này với bác. Cam ơn bác trước.

dtdk17

Tài xế O-H
dùng x431 cũng có thể học lại đc.reset đc
[MERGETIME="1425270066"][/MERGETIME]
em cũng cho học lại và reset mấy con bằng x431 rồi
mới đầu cho học lại ,sau ko nổ đc.lại phải học lại lần nữa mới nổ đc+ thêm reset nữa

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
ngược thì đâu có kết nối máy đc mà có mã lỗi hả cụ?
Ngược xong lại xuôi, bác ạ. Lắp ngược xong lại tháo ra lắp đúng, hoặc câu ngược..chuyện này không hiếm. Sau cú ngược đó, có một số thứ "ngược" luôn từ trước khi cắm máy. Chứ còn ngâm đến lúc cắm máy thì cái máy cũng đi ngược luôn cùng vài thứ nữa rồi

hakhanh

Tài xế O-H
em lấy gscan cài lại imobilizer nhưng cũng không được :(
[MERGETIME="1425285639"][/MERGETIME]
không bác nào giúp em được sao :(

dtdk17

Tài xế O-H
em cũng cho học lại và reset mấy con bằng x431 rồi
mới đầu cho học lại ,sau ko nổ đc.lại phải học lại lần nữa mới nổ đc+ thêm reset nữa
reset bằng máy luôn hả bác
đúng vậy.cắm máy và vào đúng xe là nó hiện ra tất cả các mục mh cần learn và reset
[MERGETIME="1425290753"][/MERGETIME]
em gửi các bác cái mã lỗi gscan đọc được ạ
p1632:communication with immobilizer fuel block signal universal defect
p0610 end of line test error universal defect
mong cac cụ giúp cho
mã.p1632 là không có hiệu lực tín hiệu nhiên liệu của hệ thống chống trộm.
mã.p0610 là lỗi bộ lựa chọn bên trong khối đ/k động cơ.
cụ cắm máy vào thử cho học lại và reset xem sao..
ko đc phải tháo hộp để sửa chữa bộ lựa chọn tín hiệu .

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Ngược xong lại xuôi, bác ạ. Lắp ngược xong lại tháo ra lắp đúng, hoặc câu ngược..chuyện này không hiếm. Sau cú ngược đó, có một số thứ "ngược" luôn từ trước khi cắm máy. Chứ còn ngâm đến lúc cắm máy thì cái máy cũng đi ngược luôn cùng vài thứ nữa rồi
nếu lắp ngược trước hết cái cầu chì máy phát nó cháy, cái radio nó hỏng... em đã làm 2 xe do lắp ngược rồi. có xe tháo ác quy ra đi xạc mà lại xạc ngược làm đổi cực ắc quy về lắp đúng mà thành ngược. híc ngược đời luôn.

Nhathau

Tài xế O-H
Bệnh ni phải vô hãng cho chạy lại hộp thôi . Bên em bị 1 chiếc cativap tai nạn để hơn 1 tháng lúc làm xong đề ko có tín hiệu gì luôn .

duydienoto

Tài xế O-H
con se này của bác ấy nếu ngược cọc bình thì máy pát đài toi chước nếu để ngâm nâu có khả năng tháo bình mất nguồn điện như các cụ góp ý hết rồi em chém chút sai các cụ chém nhẹ

Shop_manual

Tài xế O-H
chỉ cài không là không đủ đâu nhiều khi còn cả là kinh nghiệm, vẫn 1 hiện tượng đó và vẫn 1 con xe đó , cùng 2 acc thường khác nhau nhưng tại sao 1 người làm nhanh hơn , còn người kia lại bị xe nó vật cho tung chảo hả các cụ

hakhanh

Tài xế O-H
Em gọi thợ ha nôi lên sử lý rồi ah thay hộp body và cài lại là đuoc.có cụ nào biết cái giá của hộp body ko ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên