Tháo cọc bình của những dòng xe đời cao liệu có bị ảnh hưởng

dungtt
Bình luận: 8Lượt xem: 3,776

dungtt

Tài xế O-H
Hôm nay em lập ra topic này, để cùng anh em trên O-H có thể đem ra thảo luận, và trao đổi từ việc đơn giản nhất trong kỹ thuật, chắc hẳn từ lúc mới học nghề, em thấy các anh em kỹ thuật ít nhất phải tháo bình điện ắc quy ra 1 lần. ví dụ như: bảo dưỡng đề, bảo dưỡng máy phát, rồi còn nhiều, còn nhiều nữa...........so với dòng xe của thị trường thế giới nói chung và việt nam nói riêng, tính tới 5 năm trở lại đây em thấy hệ thống điện , điện tử trên xe khá phức tạp. và nhiều khi làm những gì liên quan tới điện là nhiều anh em cũng khá rụt rè về khoản thóa cọc bình ắc quy. theo như ý kiến của riêng em đã từng làm, đối với dòng acura khi tháo cọc bình phải nhập code đài, nhập code camera lùi. dòng dawoo và dòng ford trở về trước tháo cọc bình cũng phải nhập code đài. em thấy cũng là lạ là dòng lexus cũng là của toyota, những sao hai dòng tháo cọc bình ra là 2 bệnh khác hoàn toàn, không có 1 chút tương đồng nào.Toyota tháo cọc thì bị mất galangti, còn lexus tháo cọc bình lại mất điều khiển kính. không biết những dòng audi, mec, bmw,nissan, mitsu........ liệu có ảnh hưởng gì khi tháo cọc bình, và nếu ảnh hương có khắc phục được bằng tay, hay bằng máy chuẩn đoán đa năng, như g-scan, x431. em chưa có kinh nghiệm lập ra topic, nên có gì không phải các bác lương thứ ạ

oto16ahn

Tài xế O-H
em đc nghe nói dòng Mer đời cao tháo acqui con bị mất code trong hộp.thao coc acqui qua time la mat code đó.cách xử lý chỉ có đánh xe về hãng.
lỗi mất galangty ở toyota em thấy và gặp ở Camry,chạy 1 đoạn nó tự lấy lại galangty.code đài dòng daewoo mình nhập code là ok ạ,em nhập cho mấy con bằng code của anh em share trên OH đc như bình thường .hì

dungtt

Tài xế O-H
Em thấy những xe châu á thì không phức tạp lắm, còn về dòng xe châu âu thì em lại ngồi hóng ý kiến của các bác rồi ạ

haiha0000

Tài xế O-H
Ðề: tháo cọc bình của những dòng xe đời cao liệu có bị ảnh hưởng

Theo e nghi.moi dong xe ho dau khac .co dong cho qua bo nho cua RAM,ma khong qua ROM

thanha2

Tài xế O-H
Ðề: Tháo cọc bình của những dòng xe đời cao liệu có bị ảnh hưởng

Mấy em Kia e đâu thấy báo gì khi tháo cọc bình đâu

nguyenlehuuphuoc

Tài xế O-H
Xin được đưa ra ý kiến theo nghề nghiệp của em.
Xe asia ít khi bị lỗi tháo cọc bình lắm.toyota và mitsubishi pajero thì bị nhưng lái khoảng 10min thì chương trình tự reset lại bình thường
Hãng deawoo thì hay bi mất code audio mà thông thường các bác cài dãy số sau thì ok 1156;3124;4316;2152;3116;4342.....các bác cứ hoán đổi các số trên chắc chắn ok
Tóm lại điều QUAN TRỌNG NHẤT LÀ CÁC BÁC PHẢI CHẮC CHẮN RẰNG ĐÃ RÚT CHÌA KHÓA RA KHỎI Ổ KHÓA. Điều nguy hiểm nhất là rút cọc bình khi công tắc xe đang ở vị trí ON

docbuo2005

Tài xế O-H

Vậy trước khi tháo cọc bình chi cần rút khóa điện.hay cần fải đụng chạm tới chổ nào khác để tháo acquy kô.
Túm lại là cần chú ý những gì khi tháo accu những xe đời cao

loiyen88

Tài xế O-H

Sửa xe đời cao các bác thợ phải cẩn thận vì xe ngày càng hiện đại. Nên cũng phải động đến để có kinh nghiệm còn chia sẻ cho anh em. Thank you các bác có những bài viết rất hay.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên