thảo luận cách chống rỉ dầu ...

T
Bình luận: 9Lượt xem: 891

juno_vt00

Tài xế O-H
Cái này rất đơn giản , Bác ra hãng mua dây nối từ mâm điện (lửa) lên , thay vào và bôi 1 chút keo như zin là hết
Nếu bạn chỉ bôi keo thì cũng có cái hết rỉ , có cái vẫn rỉ vì cái cao su làm kín lâu ngày bị cứng và teo , hihi
Làm hết thì đổ xăng mình phát

nguyenquanghop

Tài xế O-H
chào các bác! vấn đề các bác đề cập tới tôi cũng đã gặp qua,nếu mở ra vệ sinh sau đó bôi keo lắp vào cũng như thay cuộn dây mới chủ yếu vẫn là lấp đầy khe hơ do việc lâu ngày cao su bị teo lại gây ra,tôi chỉ góp thêm một ý đó là trước khi quyết định thay mới hoắc bôi keo các bác hay ấn thử cao su xem mức độ co giãn của nó có còn đảm bào được nhiệm vụ làm kín hay không,va nếu bôi keo thi nên sử dụng loại keo nao cho hợp lý(threebond no.3 hoặc loctite 548)

hung dong anh

Tài xế O-H
Nếu sử lí mà không có dây thay thì bạn chỉ cần tháo bưởng ra tách phần cổ dây điện có bao lớp cao su để ép vào bưởng ra rồi lấy cuộn băng tan ( băng của bên ống nước ý ) quấn quanh khoảng 3 vòng rồi bôi cho tí keo threebon rồi ráp lại là ok thôi

Tranhoaison

Tài xế O-H
Em thì em hay làm thế này các cụ ạ :
ở cái đệm cao su đó nó có một cái rãnh , các cụ cắt cái gioăng chỉ ở đĩa điện ra ..nhét vô cái rãnh đó ..rồi bôi keo vào ,,đảm bảo ok :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên