thao luận về lốc điều hòa không dùng ly hợp từ

danht
Bình luận: 4Lượt xem: 2,062

danht

Tài xế O-H
e đang muốn tìm hiểu về nguyên lý, cấu tạo của lốc lạnh ko dùng ly hợp từ, bác nào có tài liệu hoặc hiểu biết về loại lốc này thì cùng thảo luận, vì thấy đây là loại lốc mới, tài liệu về loại này rất ít, hjjj. mong các bác thảo luận nhiệt tình để bọn e học tập,

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
e đang muốn tìm hiểu về nguyên lý, cấu tạo của lốc lạnh ko dùng ly hợp từ, bác nào có tài liệu hoặc hiểu biết về loại lốc này thì cùng thảo luận, vì thấy đây là loại lốc mới, tài liệu về loại này rất ít, hjjj. mong các bác thảo luận nhiệt tình để bọn e học tập,
Không dùng ly hợp từ thì đương nhiên là dùng van điều áp đuôi lốc.Thường lỗi của dòng lốc này thường là lúc lạnh lúc không ,cứ bật AC xong nó lạnh ,nhưng chỉ được vài phút là nó mất lạnh.Em đã theo dõi trên Gscan ,cứ khi nào nhiệt độ dàn lạnh về 0 là nó bắt đầu mất lạnh.Tắt bật AC là nó lại lạnh lại và tiếp tục chu kỳ.Vì sao nó lại thế thì em chịu.:10:
Khi tháo lốc ra ,nếu không thấy có mạt bẩn thì e vệ sinh cái van đó là xong ,còn nếu có mạt bẩn dù là 1 chút thì vệ sinh hệ thống và thay lốc.

nhockken

Tài xế O-H
Nếu không dùng li hợp từ thì đc đóng ngắt bằng van đuôi lốc rùi.mà cụ bảo nhiệt độ về 0 thì van đó ngắt không đóng lại em nfhic cũng liên quan đến điện điều hòa nữa.cụ tìm thêm tài liệu tham.khảo.....

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên