The Message From The Car’s Industry-Thông Điệp Gửi Từ Nền CôngNghiệp Xe hơi Tương Lai

G
Bình luận: 0Lượt xem: 845

ghost.rider

Tài xế O-H
The Message From The Car’s Industry
(Thông Điệp Gửi Từ Nền CôngNghiệp Xe hơi Tương Lai)

Chào các bạn,hôm nay tôi ngồi viết những dòng thông điệp này là để cho các bạn nghĩ lại những điều mà các bạn làm dc trong các năm qua.Tôi biết các bạn đã nỗ lực rất nhiều để đạt được những thành quả như ngày hôm nay.Những tác phẩm của bạn làm ra,đã đi vào trong tim của những người mê xe như chúng tôi .Nhưng gần đây, có 1 số vấn đề cũng gây 1 ít khó khăn cho các bạn .Đó là vấn đê hiệu ứng nhà kính nói nôm na là hiện tượng tăng nhiệt độ đột ngột trên toàn thế giới.nguyên nhân 1 phần cũng là do những chiếc xe của các bạn gây ra.Vì thế ,bây giờ các bạn đang nghiên cứu và tìm mọi biện pháp để làm giảm bớt độ khí thải cho xe của mình…Và lúc này cũng là lúc các bạn thi nhau thiết kế lại những mẫu xe của mình và dần dần sản xuất hàng lọat các mẫu xe dành cho tương lai và sử dụng nhìều loại đông cơ khác nhau…từ những động cơ xăng thông thường bây giờ đã được thay thế bằng động cơ hydric cho đến những motor điện va nhìều lọai đông cơ khác nhau…Và hình dáng bên ngoài của 1 chiếc xe truyền thống cũng đã được các bạn thiết kế lại với kiểu dáng mới lạ chỉ dành cho tương lai…Nhưng !!! các bạn hãy suy nghĩ thật kĩ trước khi làm những điều đó,bởi vì điều các bạn đang nghĩ tới , đang làm mất đi một vẽ đẹp của một chiếc xe hơi truyền thống…điều này được thể hiện ngay từ chính bên ngoài của những mẫu xe dành cho tương lai của các bạn…Khi tôi nhìn những mẩu thiết kế xe tương lai của các bạn thì tôi nghĩ nó ko còn gọi là xe nữa…mà lúc này tôi nghĩ đó là một cái “hộp”…một cái “hộp” với 1 kiểu dáng rất bắt mắt và lạ kì.Chiếc hộp này có thể bay, có thể tự điều khiển mà không cần tới con ngừơi…Và chúng có thể tự “nói chuyện với nhau”…Vì thế các bạn nên xem lại những mẫu thiết kế cũng như những ý tưởng của các bạn.Với những công nghệ cao,các bạn cứ nghĩ xem,ngồi trong xe mà không lái thì các bạn gọi đó là gì,,,và nếu như tình trạng này lần lần xảy ra thì cảm giác đi xe sẽ bị nhàm chán và khả năng làm việc của con ngừoi sẽ giảm đi 1 phần nào đó và nhiều điều khác…Và tôi muốn hỏi các bạn rằng…liệu trong tương lai các chi tiết dẫn động trên xe không biết có còn được sử dụng nữa không như :”piston,chế hoà khí,và những thứ quan trọng khác”…Tôi nghĩ chắc các bạn đã có kế hoạch với những thứ đó rồi chứ,như :vứt nó vào xó không dùng tới nữa,hay là đưa nó vào 1 phòng chưng bày đồ cổ…Các bạn có biết, những thứ này đã trải qua hơn hàng 100 trăm năm để đạt được thành quả như ngày hôm nay. Vậy mà đã người tự tin tuyên bố rằng:”trong vài năm nữa hệ thống dẫn động truyền thống trên xe sẽ trỡ nên vô dụng ”.Tôi biết các bạn dư sức làm điều này…nhưng hãy nghĩ lại xem…nếu như những thứ này đã giúp các bạn có nhiều ý tửong để tiến xa hơn…Thì tại sao các bạn ko dựa vào đó,giúp nó ngày càng phát triển hơn thay vì nói những lời khinh bỉ đó…Nếu như những nguời đã tạo ra nó mà nghe được điều này thì chắc cũng buồn như tôi bây giờ…Và trong tưong lai đường phố có còn nhộn nhịp như bậy giờ không…những âm thanh quen thuộc của cuộc sống như tiéng còi ,tiếng máy nổ của xe….sẽ đi đâu khi những chiếc hộp “đầy phép thuật của tương lai” đi đầy trên phố…Và cac phong trào đua xe vào ban đêm có còn phổ biến nữa ko..những thứ dùng để độ xe như :NOS, turbo và các lọai chế hoà khí giúp cho xe tăng tốc nhanh hơn sẽ được đặt ở đâu khi lúc đó trên xe chỉ toàn là những bình acquy với những cái motor diện với tiếng kêu im ắn và nhàm chán đó…và tôi muốn hỏi các bạn 1 điều rằng…Liệu các đứa trẻ được sinh ra trong vài thập kỷ nữa..chúng có nghĩ tới ai là người đã làm ra chiếc xe hơi đầu tiên không…hay là lúc nào nó cũng chỉ nhớ tới một cái “hộp” với nhìu kiểu dáng lạ thừong, bay bỗng lạ mắt đó…nếu như vậy..thì đây là điều mà những ngừoi yêu xe như chúng ta ko múôn nó xảy ra đúng ko…nhưng nói thì chỉ nói vậy…điều đó có xảy ra hay ko 1 phần cũng là do các bạn quyết định.
Và trước những sức ép từ các động cơ hydric và các động cơ điện,các nhà sản xuất xe đông cơ xăng đã ngày càng phát triển công nghệ của mình ngày càng thông minh hơn nhằm tối ưu hóa quá trình đốt cháy để đạt hiệu suất cao,khí thải lại dc giảm di bội phần, hòng đánh lại các đối thủ của tương lai . Những công nghệ nổi bật như hệ thống phun nhiên liệu trực tiếp của Lexus, tăng áp turbin và siêu nạp đến từ Volkswagen, công nghệ điều khiển van biến thiên thời gian i-VTEC của Honda và rất nhiều giải pháp khác.Và đây cũng là sự mong đợi bấy lâu của tôi.và tôi luôn ũng hộ công việc của các bạn…
Còn đối với những chiếc xe tương lai…Tôi biết đây là ước mơ bấy lâu của các bạn, các bạn múôn tốt cho thế giới và muốn tốt cho mọi người .Nhưng điều mà mọi người muốn bây giờ là 1 bầu không khí trong lành chứ không muốn các bạn làm đánh mất đi vẻ đẹp của một chiếc xe truyền thống…tôi không nói việc các bạn đang làm là xấu nhưng mà các bạn hãy xem lại đi, điêù các bạn định làm nó sẽ làm mất đi 1 chút gì đó của thế giới…và còn nhiều điều khác tôi muốn nói với các bạn…Nhưng khi đọc đến đây tôi nghĩ các bạn sẽ hiểu và sớm thay đổi…Nếu ko 1 ngày nào đó các bạn sẽ lấy bài viết của tôi ra và đọc lại lần 2…

Bài viết này tôi đã thực hiện gần 2 năm trước,với mục đích là để xin học bổng,nhưng tôi không đủ can đảm để gửi cho các bạn vì nó hơi quá sơ sài…nhưng bài viết này đã nói lên hết những suy nghĩ của tôi về tương lai của xe hơi…tôi mong các bạn đọc nó và suy nghĩ về nó và mang nó tới nhiều ngừoi hơn nếu có ý kiến gì về bài viết thì gửi về cho tôi qua hộp mail ghost.rider.0107@gmail.com . rất mong được sự đóng góp của các bạn !!!

Thân
G-Rider

p/s :bật mí cho các bạn là mình cũng đang học tại DHCN 4 đấy !!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên