thử xì hệ thống điều hòa bmw 320i

T
Bình luận: 9Lượt xem: 1,292

thogara

Tài xế O-H
em đang làm điều hòa con bmw 320i.khi thử xì nén lên 250 để một lúc áp tụt xuống từ từ.lúc đầu vào xe vẫn còn nhiều ga.khi thay giàn nóng vào thử xì lại không kín.em đã thay sim ,kiểm tra bằng xà phòng nhưng không thấy hiện tượng gì,mong các bác chỉ giúp.

manhquang0902

Tài xế O-H
Sao bác ko tháo toàn bô ra kiểm tra, đồng ý la trước đó vẫn còn nhiều gas nhưng đa tuột hơi thì nên tháo ra kiểm tra hết bác ah, bác cho e hỏi ngu xíu la bác thử bên áp cao hay áp thấp a.

Chi_Duong

Tài xế O-H
Bác thay dàn nóng không thôi có động chạm gì vào các thứ khác ko? Kim tụt nhìn thấy rõ thì chứng tỏ xì lớn rồi....mà lúc vào thì lại còn nhiều gas ư?.....Vậy dàn nóng bác mua về tháo co cao su có thấy hơi phụt ra ko vậy???

phu_d

Tài xế O-H
nếu lắp đồng hồ vào bơm thử kín mà lắp ngược chiều dây đỏ vs dây vàng là nó cũng tự tụt đấy, => ngu kiến

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Ở trường hợp này chí có bác mới làm được thôi. Ngoài đồng hồ và dây đồng hồ bác kiểm tra cả hệ thống khi lắp ráp thật kỹ càng, nếu không có thì chỉ còn cách tháo hết ra ném nó vào cái bể nước là ra vấn đề ngay thôi.

Khanhlee

Tài xế O-H
cụ nén lại dàn nóng chưa? Kiểm tra lại xem đồng hồ có kín không? Nếu kín thì khả năng bác phải tháo tất cả ra kiểm tra là cao.

antrungan

Tài xế O-H
Xe đi tầm 4 năm trở lên là dàn lạnh bẩn và thường dễ thủng hơn giàn nóng rất nhiều. Con nào đến bác nhìn nên ngoài khô ráo mà thiếu ga cứ phan thủng dàn lạnh 90%

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên