Tiếng lạch tạch phát ra từ động cơ (Nissan Murano 2003)

L
Bình luận: 4Lượt xem: 2,789

longname

Tài xế O-H
Chào các bác. Tình hình là con MO của em bị một vấn đề nan giải mà e không biết nó bị hư gì. Cứ mỗi khi nổ máy là nó cứ kêu lạch cạch lạch cạch làm mình rất khó chịu. Và mình sợ để lâu nó sẽ ảnh hưởng đến các máy khác. Mong các bác giúp đỡ mình hư cái gì để mình thay hoặc đi sửa. Các bác nghe tiếng máy ở đây

[video=youtube;duwJbuD-1SQ]http://www.youtube.com/watch?v=duwJbuD-1SQ[/video]

Cảm ơn các bác nhiều

lehuuthan

Tài xế O-H
bác phải phân luồng bệnh của nó ra bác ạ. bác phải phát hiện xem em nó tiếng lạch cạch phát ra từ phía trên hay phía dưới động cơ hả bác . thế thỉ mới giúp bác dễ xử lý được bác ạ. nếu không thì rất khó xử lý lắm . cho dù là mình nghe qua video bác ạ.

vanlocoto

Tài xế O-H
Em nghĩ có rất nhiều nguyên nhân dẫn tới hiện tượng này bác có thể tham khảo một số nguyên nhân sau
Tiếng ồn phát ra từ con đội:
Đây là chi tiết truyền lực trung gian giữa xu-páp với cam. Con đội mòn hoặc rỉ sét khiến nó làm việc lệch nhịp với cam và xu-páp tạo ra tiếng ồn. Đây cũng làm nguyên nhân làm tăng khe hở nhiệt.
Tiếng gõ do khe hở nhiệt lớn:
Nếu vấn đề bôi trơn đã được loại trừ, nguyên nhân gây ồn khác có thể bắt nguồn từ khe hở nhiệt. Các chi tiết làm từ kim loại có xu hướng giãn nở khi nóng, để tránh hiện tượng bó cứng trong hệ thống phân phối khí người ta thường tạo ra khe hở nhỏ giữa đỉnh van và cò mổ.
Tiếng đập mạnh thường do bạc cổ biên mòn hoặc lỏng. Sớm hay muộn ổ trục sẽ gặp sự cố hoặc bạc biên bó kẹt trục khuỷu hoặc cổ biên bị phá hỏng
Tiếng gõ khi tăng tốc:
Đây có thể là hiện tượng kích nổ mà nguyên nhân là do van tái tuần hoàn khí xả EGR không hoạt động, bộ điều chỉnh đánh lửa sai, động cơ quá nhiệt

lehuyvu79

Tài xế O-H
Chào các bác. Tình hình là con MO của em bị một vấn đề nan giải mà e không biết nó bị hư gì. Cứ mỗi khi nổ máy là nó cứ kêu lạch cạch lạch cạch làm mình rất khó chịu. Và mình sợ để lâu nó sẽ ảnh hưởng đến các máy khác. Mong các bác giúp đỡ mình hư cái gì để mình thay hoặc đi sửa. Các bác nghe tiếng máy ở đây

[video=youtube;duwJbuD-1SQ]http://www.youtube.com/watch?v=duwJbuD-1SQ[/video]

Cảm ơn các bác nhiều

Con này dùng đội thủy lực ít thay nhớt thường xuyên nên có thể bị kẹt van nhớt bơm vào đội kém nên kêu,em xin chỉ cụ cách khắc phục xem có hết kg nhé,cụ ra chỗ bán phụ tùng mua chai súc máy và đổ vào máy sau đó nổ máy thời gian cách làm có ghi trên bao bì, sau đó cụ sả nhớt máy ra thay ,thay luôn lọc nhé cụ, thử khắc phục xem sao,không hết cụ phải mở ra vệ sinh đội thủy lực cụ ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên