Tiếng nổ trong đường ống nạp

T

truongnguyen_268

Khách
Các bác cho em hỏi là chiếc xe nissan đời 93 của e xuất hiện tiếng nổ lộp độp trong đường ống nạp rất khó chịu. khi kéo ga lớn rồi nhả ga ra thì tiếng dội lại nghe rất chát, giống hiện tượng thừa xăng ở xe máy khi đang ở tốc độ cao mà nhả ga vậy, em kiểm tra kỹ đường ống nạp rồi mak ko có hiện tượng gì, xăng, lửa thì em cân cũng rất kỹ rồi, có bác nào biết nguyên nhân của hiện tượng này xin chỉ giúp
thanks các bác!

T

truongnguyen_268

Khách
Xe sử dụng kim phun bác ah. lúc đầu thì ko có hiện tượng gì, sau khi 1 đường ống nước bị dò e đã cho thay và thông lại đường ống sưởi cánh bướm ga. sau đó thì xảy ra tình trạng trên, còn đánh lửa thì e điều chỉnh rồi, sớm trễ cũng vậy.
thông tin thêm là chiếc xe này nổ máy thì rất nhanh nóng

3zoka

Tài xế O-H
Xe sử dụng kim phun bác ah. lúc đầu thì ko có hiện tượng gì, sau khi 1 đường ống nước bị dò e đã cho thay và thông lại đường ống sưởi cánh bướm ga. sau đó thì xảy ra tình trạng trên, còn đánh lửa thì e điều chỉnh rồi, sớm trễ cũng vậy.
Mình nghĩ vấn đề là chỗ máy nhanh nóng, cụ kiểm tra lại hệ thống làm mát, củi lửa , chất lượng phun, bôi trơn xem có ổn không.Tham gia với cụ vài ý ,các bác chém tiếp ợ./

bungati2012

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi là chiếc xe nissan đời 93 của e xuất hiện tiếng nổ lộp độp trong đường ống nạp rất khó chịu. khi kéo ga lớn rồi nhả ga ra thì tiếng dội lại nghe rất chát, giống hiện tượng thừa xăng ở xe máy khi đang ở tốc độ cao mà nhả ga vậy, em kiểm tra kỹ đường ống nạp rồi mak ko có hiện tượng gì, xăng, lửa thì em cân cũng rất kỹ rồi, có bác nào biết nguyên nhân của hiện tượng này xin chỉ giúp
thanks các bác!
cụ kiểm tra vấu cam quyt chưa ạ xem có cái nào sứt mẻ hay cò bị hỏng không

chubactrinh

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại suppap nhé có thể bị kênh, thứ 2 có thể bị thổi roang quy lát làm thông 2 máy nên có hiện tượng nổ ngược (bác nên kiểm tra áp suất nén của xy lanh)

tanphuthanh

Tài xế O-H
thanks các bác!
Theo mình nghĩ vấn đề là do đánh lửa sớm và cụ kiểm tra thêm hệ thống làm mát xem sao?

thohaui

Tài xế O-H
Bác xem lại liệu có cắm nhầm dây phin ko ? Em nghĩ mãi chỉ có nguyên nhân này thôi, nếu sai các bác đừng ném đá em nhé:105::105::105:

T

truongnguyen_268

Khách
Hj. thanks các bác hỗ trợ
e đã tìm ra nguyên nhân rùi ah, khi e mở nắp máy ra thì thấy 1 cò xupap xả bị gãy. như vậy sau đi đốt xong khí xả ko thoát ra ngoài được, vì thế khi xupap nạp mở ra, khí xả sẽ tràn ra qua đường ống nạp gây ra tiếng nổ
:lx

nghiahauck2

Tài xế O-H
Con này chắc chắn bị xup pat, cụ chỉnh lại xuppat cho đúng là ok ngay. Nếu xe dùng bu xa tự động thì xem lại bu xa có vấn đề, nói chung là do xu pat

baotohalong62

Tài xế O-H
Vấn đề hở supap hút bác ga lên rồi ngớt ga nó giội tiếng ở cổ hút rất rõ. nếu bác chạy xe lên dốc sau đó bác xuống dốc nghe càng rõ.chúc bác thành công.

chairman88

Tài xế O-H
Cái này thì bác lên cho thêm thông tin nhá. xảy ra khi nào và trước đó. bác kiểm tra tầm lửa rùi nhưng bác đã kiểm tra cam quýt chưa. nguyên nhân của nó có rất nhiều: chia điên lệch tầm, cao áp cắm sai, súp páp căng, sai cam( có thêm hiện tương rung) hoặc trong xăng có nước cũng gây ra tiếng nổ lụp bụp đó.bác kiểm tra kĩ mấy nguyên nhân đó xem. nhưng em lo là bác cắm sai cao áp 1 máy nào đó

mrdp

Tài xế O-H
Ngoài van hút hở lửa sai rội lại cổ hút còn có nguyên nhân này em đã gặp đó là tắc ống sả cụ thể bầu cháy kiệt và con em gặp cũng là nisan dùng chế hòa khí bác thử tháo cổ xả nổ thấy khác là nó.

nhatand1

Tài xế O-H
Nếu không phải do đường ống thải có vật cản trở dòng khí thì theo tớ nó bị xupap nạp kênh, không kín nên thế, cũng có thế do nhiệt độ nước làm mát do thay ống nên quá cao, bác nên xem lại đường ống, tiện thì súc két nước luôn:69:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên