Tiết chế máy phát điện

H
Bình luận: 10Lượt xem: 4,148

Huyson_haui

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi chút ạ. Tiết chế máy phát này là loại mấy chân ạ, các chân ấy là những chân nào, tác dụng gì và các cụ cho e xin sơ đồ mạch điện nữa thì quâ tốt ạ. E là sv đi thực tập nên chưa hiểu rõ lắm. Mong được giải đáp.

ledoan

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi chút ạ. Tiết chế máy phát này là loại mấy chân ạ, các chân ấy là những chân nào, tác dụng gì và các cụ cho e xin sơ đồ mạch điện nữa thì quâ tốt ạ. E là sv đi thực tập nên chưa hiểu rõ lắm. Mong được giải đáp.

View attachment 45839

View attachment 45840

View attachment 45841
Bác vào tìm kiếm gõ cách đấu tiết chế máy phát là có ý mà .diễn đàn mình có nhiều bài viết hay lắm

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

anhchanghocviec

Tài xế O-H

View attachment 45839

View attachment 45840

View attachment 45841
b,ig,s,l
b dương bình
ig công tắc máy
s so sánh điện áp
l đèn báo nạp

ga_auto37

Tài xế O-H
-Cái 3 chân nằm trong giắc tròn tròn là chân ig khoá..châm l chân báo đèn và chân s nhận biết điện áp
-Còn mấy chân còn lại lỗ tròn tính từ lỗ 3 chân trở xuống lần lượt là chân b chân nối với duơng ra máy phát..tiếp theo là chân chổi than âm..chân tiếp theo là chân p chân p chân nhânn biết có điện phát ra không để báo hay tắt đèn..chân cuối cùng là mát bắt ở vỏ tiết chế

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên