Tìm hiểu về ô tô

L
Bình luận: 3Lượt xem: 1,429

luutung

Tài xế O-H
Chào các bác! Em mới tham gia diễn đàn, nói thật kiến thức về ô tô của em còn hạn hẹp. Công việc lại liên quan nhiều nhưng chuyên môn chính đào tạo của em không phải động lực. Vậy mong các bác chỉ giáo cho những bài học đầu tiên nên tìm hiểu về ô tô như thế nào? Tài liệu thì nhiều nhưng em chưa tìm ra cách tìm hiểu thế nào cho khoa học. Các bác giúp em chút xíu. Em chân thành cảm ơn, và hi vọng diễn đàn ngày càng lớn mạnh.
P/S LuuTung

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
Chào bác !
để tham gia vào chuyên ngành ô tô quả thật phải có quá trình tìm hiểu và kinh nghiệm nữa bác ạ! Nếu tìm hiểu về cơ sở ban đầu em nghĩ bác nên đọc bộ TEAM 21 của toyota . Bộ này kiến thức rất cơ bản và đi sâu từng hệ thống . Sau khi đọc nhớ kiểm nghiệm thực tế , và quan trọng nhất của ngề sửa chữa ô tộ là ngề dạy ngề .
Chúc bác thành công!

luutung

Tài xế O-H
Thú thực thì đam mê thì có, tập thì thích đi thì sướng nhưng chưa có xe mà lại rất nhiều xe. Em bên quản lí xe ô tô, xe hơi đời mới thì ít nhưng loại vận tải thì nhiều. Thực sự mỗi chỗ em đọc một ít, động cơ một tí, hộp số một tẹo, hệ lái hệ phanh chút chút... Sau thời gian em thấy hiệu quả không cao. Nếu để tốt về việc sửa chữa và quản lí mà học thế em không thể an tâm. Vậy mong các bác chỉ giáo nhiệt tình, nên học gì trước gì sau sao cho hợp lí hiệu quả.
Cao nhân giúp em nha!:)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên