Tính toán hệ thống điều hòa không khí trên ô tô

toanlexus
Bình luận: 19Lượt xem: 7,675

toanlexus

Tài xế O-H
Chào các cụ!
Hiện em là sinh viên năm cuối đang làm đồ án tốt nghiệp về thiết kế toán mô hình hệ thống điều hòa không khí trên ô tô. Em đang bị đứng ở phần tính toán không biết phải làm thế nào cả hồi giờ trường có dạy gì về cái này đâu. Các cụ có cách nào giúp em với.
Em xin chân thành đa tạ!!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các cụ!
Hiện em là sinh viên năm cuối đang làm đồ án tốt nghiệp về thiết kế toán mô hình hệ thống điều hòa không khí trên ô tô. Em đang bị đứng ở phần tính toán không biết phải làm thế nào cả hồi giờ trường có dạy gì về cái này đâu. Các cụ có cách nào giúp em với.
Đầu tiên phải đặt tiêu chí, rà soát lại điều kiện của đối tượng thiết kế là cái xe ô tô

ThanhMinhOTO

Tài xế O-H
Chào các cụ!
không dạy mà bắt bác tính toán ra được cái hệ thống điều hòa thì quá ư là hành hạ bác rồi :confused:

Cai banh xe

không dạy mà bắt bác tính toán ra được cái hệ thống điều hòa thì quá ư là hành hạ bác rồi :confused:
Người Việt mình giỏi kiểu ấy, thày Việt giỏi kiểu ấy, nên bắt học sinh cũng phải giỏi kiểu ấy. Nếu không học vẫn làm tốt được thì nên xóa cái vai trò giáo viên đi

ThanhMinhOTO

Tài xế O-H
Người Việt mình giỏi kiểu ấy, thày Việt giỏi kiểu ấy, nên bắt học sinh cũng phải giỏi kiểu ấy. Nếu không học vẫn làm tốt được thì nên xóa cái vai trò giáo viên đi
đúng rồi bác, có mấy ông thầy vào nói qua loa cho xong r` bắt làm cái này cái kia đủ thứ => "thầy chỉ muốn các em chủ động trong việc tự học :confused:" mà trong khi đó thì cái gì cũng bắt học, ỗng làm như mình chỉ học mỗi môn ỗng v :(

Khakun

Tài xế O-H
Cái đó là bạn làm ở phân khúc nào xe j cho cụ thể đi chứ nhiều dòng mỗi dòng xe thì hệ thống đhkk khác nhaunha ,muốn 1 loại nào mình sẽ chỉ cho

DHoaanhquan

Tài xế O-H
Tức là bài toán về tỷ số nén lốc,rồi thể tích khoang xe,rồi diện tích bề mặt dàn giải nhiệt,công xuất lốc.....v.v..Tính toán hệ thống dh là phân khúc khó nhất trong môn học dh oto từ xa xưa. Nếu hệ thống điều hòa mà nó ko bố trí sẵn ở trên xe do nhà sx thì bố các ông thầy cũng ko biết tnao mà lần chứ chưa nói đến học sinh. Vì vậy bạn cứ làm bừa có khi lại hay. Biết đâu có kết quả tốt. Mình chém tý.

Cai banh xe

Tức là bài toán về tỷ số nén lốc,rồi thể tích khoang xe,rồi diện tích bề mặt dàn giải nhiệt,công xuất lốc.....v.v..Tính toán hệ thống dh là phân khúc khó nhất trong môn học dh oto từ xa xưa. Nếu hệ thống điều hòa mà nó ko bố trí sẵn ở trên xe do nhà sx thì bố các ông thầy cũng ko biết tnao mà lần chứ chưa nói đến học sinh. Vì vậy bạn cứ làm bừa có khi lại hay. Biết đâu có kết quả tốt. Mình chém tý.
Bác nói đúng, cứ làm bừa đi, mấy ông thày chắc gì đã biết

Nam_9837

Tài xế O-H
Chào các cụ!
bác ơi cho em xin tài liệu với ạ.em không tìm được tài liệu về điều hòa ô tô

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên