Toàn tập bộ tài liệu sửa chữa Ford nào

phaocoi
Bình luận: 90Lượt xem: 25,090

nguyenhuygtvt

Tài xế O-H

minmaxno1

Tài xế O-H
Phù cuối cùng cũng đến focus mệt quá các bác ợ . Dòng focus này thì có tới 3 loại lận cơ mà cái dòng dưới 2009 thì ít thấy mấy ai chạy (theo quan sát của e với khu vực ngoài bắc này) thế lên e ứ xây dựng thư viện cho đời xe dưới 2009. Thế còn đời 2013 (new focus thì báo cáo các bác là e cũng hâm mộ e nó lắm nhưng chưa có time để biến thư viện online của ford thành offline cho anh em tiện dùng nhưng trong thời gian tới e sẽ cố hoàn thiện nó cùng với dòng Fiesta dùng động cơ ecoboost với cái dòng eco Sports mới để chia sẻ cho a e (nhưng chắc cũng phải lâu đấy vì e rời Ford rồi :) ). Còn đây là bộ tài liệu forcus 2009-2012, bonus thêm cho các bác tài liệu training của e focus 2013 ợ :

View attachment 28600

Đây là file chứa link tải ợ :
Cho em hỏi chút ạ. Đời 2009-2012 là dùng hộp số li hợp kép chưa ạ?
Dạ e xin phep được tiếp tục với Ford Fiesta (FIESTA B299 (2011-2013)). Trong tài liệu e up lên với Fiesta này có cả bản tiếng anh và tiếng viết các cụ nhé :) ảnh e nó đây ợ :

View attachment 28583

View attachment 28584

View attachment 28585

Và đây là file chứa link download ( nhớ đổ xăng nhé các cụ) :
Em xin chào anh. Rất cảm ơn chia sẻ hết sức quý giá của anh ạ. Hiện em rất thích hộp số tự động trên dòng Ford này (cụ thể là 6DCT250 và 450) nên đã chọn làm đồ án tốt nghiệp. Tuy nhiên em đang gặp khó trong việc thiếu thông số cũng như bản vẽ tham khảo 2d của hộp số và li hợp. Vậy em rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh. Nếu tiện anh có thể để lại mail của anh được không ạ.Em cảm ơn ạ.

tuananh0589

Tài xế O-H
Tiếp đến e xin up bộ của transit ợ.
Trước hết là transit cũ (V184 từ 2000-2006) bộ này thì e chỉ có các sơ đồ điện thôi chứ còn sửa chữa thì chắc các bác làm lâu cũng không vấn đề gì với lại số lượng xe nó cũng ít lên không vấn đề gì nhỉ :)
Đây là hình e nó :

View attachment 28590

Tiếp theo là dòng transit mới (v348) hay còn gọi là mặt quỷ đây, loại này e chia làm 2 file một ghi là transit v348 thì có cấu trúc như của workshop ford như đã nói, các bác download về thì tự tìm hiểu điểm giống khác nhau và vì sao lại có 2 file nhé chứ giải thích lằng ngoằng lắm, em nó đây :

View attachment 28591

View attachment 28592

Còn đây là file chứa link download các cụ đổ xăng song thì lấy về ợ :)
Không biết phần ford transit v348 của cụ có những phần nào? Hay chỉ có mỗi mạch điện ạ

Multi

Tài xế O-H
cụ để 150 lít xăng. làm e loay hoay quá. cho e hỏi là tài liệu ford laser của cụ là 2002 hay 2003~

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên