Tốn tiền với nhông xích Honda Future

E
Bình luận: 4Lượt xem: 3,788

emthichhoi

Tài xế O-H
Trước đây em đi một chiếc Honda Wave nhập Thái Lan, em di chuyển chủ yếu trong nội thành và sau gần 15.000 km mới phải thay nhông xích một lần.
Năm ngoái em đổi sang đi Honda Future mới, nhưng cứ đi khoảng 5.000 km là nhông xích mòn vẹt. Em mang xe qua đại lý thay bộ mới, nhưng cũng chỉ đi được tầm đấy là lại phải thay. Có lần em đi cố, nhưng rất hay bị tuột xích nên đành chấp nhận bỏ tiền để thay mới cho an toàn.
Các anh chị cho em hỏi, thông thường xe máy thì đi bao nhiêu km phải thay nhông xích một lần? Và sử dụng kích thước của xích thế nào thì phù hợp và hiệu quả?

daica1982

Bán Chuyên
Bác thay nhông xích của hãng khác đi,đừng thay của honda nữa,nhớ thay cỡ 428 nhé,Fu bây giờ dùng toàn cỡ 420 thôi.
Có nhiều hãng xích trên thị trường như DID,MẠNH QUANG,SIAM...đảm bảo nếu sử dụng đúng cách xe chạy đc trên 20.000km

tiendat_bmt

Tài xế O-H
làm gì mà đi có 5000 km mà đã hư nhông xích vậy bạn? xe máy hình như 20.000 km mới phải thay NSD bạn ơi. tuy nhiên đó là lí thuyết thôi. khi nào không tăng xích được nữa thì mình nên thay bộ khác không nên đi cố nguy hiểm lắm bạn ạ. bạn hay thay NSD của hãng nào vậy? có điều kiện thì chơi luôn bộ D.I.D thử xem có khá hơn không bạn?

hondacuper

Tài xế O-H
ôi trời! nhông xích hon da. chỉ được bộ theo xe thôi bác ạ chứ từ các bộ sau trở đi hay gião và nhanh bị thay lắm. đi kêu lắm. một bộ nhông xích bác cứ đi khi nào tăng hết cỡ thì thay bác ạ. e cũng không dám khẳng định là loại nào tốt nói chung là gặp bộ nào mình đi cảm thấy bền một tý, đỡ gião đỡ kêu thì nó tốt chứ cũng chả chắc chắn được loại nào đâu bác ạ.

vinhforever

Tài xế O-H
Nói chung là phải kiểm tra xem nó vòn vẹt nhiều chưa thì mới biết có nên thay hay ko , hàng Vn mình chán nhỉ . Khi mình kiểm tra thấy nhông nhỏ mòn nhiều thì mình tháo ra lộn lại dùng mặt chưa mòn sẽ kéo dài thêm được một thời gian nữa , khi nào mặt này mòn nữa thì đến lúc thay cả bộ rồi .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên