Tổng phanh bàn đạp xe tải Fotton 6 tấn

nguyen_nhut6789
Bình luận: 35Lượt xem: 5,714

bao7329

Tài xế O-H
phanh

e chưa hình dung được! ở giữa hai piston tầng 1 và 2 có một con ốc chỉnh liên kết hai tầng đó lại nhưng chỉnh kiểu nào cũng vậy siết vào hết mức hoặc xả ra hết mức thì chỉ có piston tầng 1 rút xuống nhiều hơn hoặc cao lên nhiều hơn thôi cái đó để chỉnh có phanh rà đó cụ nếu siết vào sâu quá thì mất tầm rà đạp nhẹ thôi là đứng xe luôn đấy cụ. còn chế thêm con ốc để chỉnh e không biết chế vào chỗ nào nữa à.
[MERGETIME="1410365500"][/MERGETIME]

đây là hệ thống phanh khí nén đấy cụ dùng hơi hoàn toàn và không chế biến gì cả chỉ gắn tổng phanh của huyndai không có giò đạp liền vào thôi còn cơ cấu thanh dẫn đến bàn đạp là rin của xe luôn.
Cụ mở chủ đề là xe hino 5 tấn .xong lại hỏi về xe Rhino .cho hỏi cái xe Rhino củ cụ nó thuộc đời nào .đời sau tôi không biết chứ đời trước của nó sử dụng phanh dầu trợ lực chân không .loại xe này hay chế sang phanh hơi đẩy dầu

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
hễ bây jờ cụ cứ lắp tổng đạp vào là nó xì hơi ỡ đít tổg đạp đúg ko ợ,,, lúc đó cụ đag nhã lốckê hay đã đóng lôckê vậy,
e có nghĩ giống như pác e thử đủ hết khóa lốc kê hoặc xả lốc kê cũng vậy hễ không đạp phanh hết cỡ thì không bị xả hết hơi đạp nhẹ để phanh rà thì không bị nhưng đạp hết cỡ rồi buôn giò đạp ra là nó xả hơi hoài luôn hết hơi trong bình thì hết xì. máy vẫn nổ hơi tuột xuống đến mức giới hạn thấp quy định là
4kg hơi tự động nó đóng van để nạp hơi vào bình thì lúc đó tổng phanh hết xả hơi và nó cứ lặp đi lặp lại như
Cụ mở chủ đề là xe hino 5 tấn .xong lại hỏi về xe Rhino .cho hỏi cái xe Rhino củ cụ nó thuộc đời nào .đời sau tôi không biết chứ đời trước của nó sử dụng phanh dầu trợ lực chân không .loại xe này hay chế sang phanh hơi đẩy dầu
á đu...e viết thiếu sorry sr. để em sửa nại. nhưng bây giờ e qua tới xe Fotton TQ luôn rồi.

bao7329

Tài xế O-H
e có nghĩ giống như pác e thử đủ hết khóa lốc kê hoặc xả lốc kê cũng vậy hễ không đạp phanh hết cỡ thì không bị xả hết hơi đạp nhẹ để phanh rà thì không bị nhưng đạp hết cỡ rồi buôn giò đạp ra là nó xả hơi hoài luôn hết hơi trong bình thì hết xì. máy vẫn nổ hơi tuột xuống đến mức giới hạn thấp quy định là
4kg hơi tự động nó đóng van để nạp hơi vào bình thì lúc đó tổng phanh hết xả hơi và nó cứ lặp đi lặp lại như

á đu...e viết thiếu sorry sr. để em sửa nại. nhưng bây giờ e qua tới xe Fotton TQ luôn rồi.
Thế là bỏ của chạy lấy người rồi à

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
Thế là bỏ của chạy lấy người rồi à
e quyết tâm làm cho bằng được mà cụ. con rhino e đã làm được nhưng vài bữa sau e lại gặp con Fotton 6 tấn cũng thay sin do bị rỉ hơi nhưng nó lại chứng bạo hơn con rhino nữa e mới tiếp tục giữ lại chủ đề này để làm tiếp về chủ đề tổng phanh á.
[MERGETIME="1410367460"][/MERGETIME]
cụ bao7329 nghiên cứu phụ e cái vụ này với.
[MERGETIME="1410367474"][/MERGETIME]
cụ bao7329 nghiên cứu phụ e cái vụ này với.

dinhtuyet

Tài xế O-H
Khi bác đạp phanh thì xì hơi hay lắp xong nó. Xì mà nó Xì ngay ơ cóc phanh Phải không
Nếu xì. Ở cóc thì em bị rồi
[MERGETIME="1410874249"][/MERGETIME]
Xe tàu giá thành rẻ mà coc phanh dó chỉ 200 ngàn mua ngay con tổng mới lắp vô ngon ngay mà xe tau em thay suốt ma bác Chu yêu là tại đuong hơi bị bẩn. Bi kênh van nưp bê nên nó xì hơi ngay đay Tổng mà
[MERGETIME="1410874266"][/MERGETIME]
Xe tàu giá thành rẻ mà coc phanh dó chỉ 200 ngàn mua ngay con tổng mới lắp vô ngon ngay mà xe tau em thay suốt ma bác Chu yêu là tại đuong hơi bị bẩn. Bi kênh van nưp bê nên nó xì hơi ngay đay Tổng mà
[MERGETIME="1410874286"][/MERGETIME]

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
Ba

N bạn thay sim rời hay bộ comple .nó hay hở ở miệng cái lupe chứ không hở ở sim đâu
e ra tiệm mua nguyên côm lê về thay luôn pác ạ.Mà sao pác không nói sớm e sửa xong rồi.
[MERGETIME="1410880293"][/MERGETIME]
Khi bác đạp phanh thì xì hơi hay lắp xong nó. Xì mà nó Xì ngay ơ cóc phanh Phải không
[MERGETIME="1410874266"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1410874286"][/MERGETIME]
e cũng nghĩ như pác ban đầu thay bộ sin vô đạp thử vài lần => êm. đến lúc giao xe chủ xe lên chạy thì bị vậy. e nóng mũi quá chạy mua con cóc khác về lắp vô nó có nhiều giá lắm 400k, 550k, 850k... e quyết định mua con 550k gắn vô thử => y như con cóc cũ. nó vật e tháo ra ráp vô kiểm tra cả trăm lần bữa đó xe bốc hàng chạy nữa chứ rán phải làm cho được chiến từ 4h chiều tới 2h không được => bó tay.
[MERGETIME="1410880366"][/MERGETIME]
e cũng nghĩ như pác ban đầu thay bộ sin vô đạp thử vài lần => êm. đến lúc giao xe chủ xe lên chạy thì bị vậy. e nóng mũi quá chạy mua con cóc khác về lắp vô nó có nhiều giá lắm 400k, 550k, 850k... e quyết định mua con 550k gắn vô thử => y như con cóc cũ. nó vật e tháo ra ráp vô kiểm tra cả trăm lần bữa đó xe bốc hàng chạy nữa chứ rán phải làm cho được chiến từ 4h chiều tới 2h không được => bó tay.

bao7329

Tài xế O-H
e ra tiệm mua nguyên côm lê về thay luôn pác ạ.Mà sao pác không nói sớm e sửa xong rồi.
[MERGETIME="1410880293"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1410880366"][/MERGETIME]
Cóc xe tầu sao chỗ bạn đắt thế chỗ tôi bán hơn 2 trăm thôi .con xe này hệ thống hơi có vấn đề rồi .chắc bơm hơi đã ăn nhớt

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
cái cóc hơi của thằng tàu nhiều khi mới cũng ko dk đâu.hôm trước em cũng gặp rồi.phải 3 cái mới dk
zậy pác xui hơn em rồi e chỉ mới thay một con cóc mới và hai bộ sin là ô kê!!!

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
cụ định tung hỏa mù anh em chém nhiệt tình mà cụ có đổ xăng cho ai đâu . cái pan bệnh mà cụ đưa ra nó chẳng có gì là thật . tui làm bao nhiêu con xe mà đã bao giờ gặp cái pan như cụ nói đâu . nếu có gặp thì tui thấy cái khác là ok

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
cụ định tung hỏa mù anh em chém nhiệt tình mà cụ có đổ xăng cho ai đâu . cái pan bệnh mà cụ đưa ra nó chẳng có gì là thật . tui làm bao nhiêu con xe mà đã bao giờ gặp cái pan như cụ nói đâu . nếu có gặp thì tui thấy cái khác là ok
Dạ thưa pác đã là anh em kỹ thuật với nhau e có bị tình trạng như vậy em mới trình lên nhờ các cụ đi trước kinh nghiệm chỉ bảo để em đánh đúng chổ bệnh của em nó mà giao xe nhanh cho khách. E biết có thể kinh nghiệm trải qua của e chưa bằng pác nhưng e biết pan bệnh mà e làm pác chưa gặp nên pác mới nói e vậy. e thì chân thành nhờ các cụ kinh nghiệm chỉ bảo không ngờ pác lại nói e đặt chuyện vì cái lý do là không đổ xăng. Cảm ơn sự đóng góp chân thành của pác và sự áp đặt cho người khác như thế.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên