Toyota AYGO không khởi động được

V
Bình luận: 23Lượt xem: 8,377

cuongttco

Tài xế O-H
Em có con xe tải 750kg hyundai porter II. Không hiểu tại sao khi bổ máy xong, làm máy ok rồi.Khi lắp máy vào nổ ngon nhưng không hiểu tại sao khí xả đen ra nhiều lắm. Dùng máy chẩn đoán thì không báo lỗi gì cả, chỉ báo áp suất dầu cao thôi. Máy đã làm ngon, xec măng tốt, đã làm sạch dầu ở đường thải, đường hút, lọc gió tốt. Bác nào đã gặp trường hợp này giúp em với. Em đau đầu về xe này quá.
bác hãy lập một thread mới nhé. như vậy mọi người mới quan tâm đến vấn đề của bác. để lẫn vào thread của người khác người ta không xem đến đâu ạ

ngochoang83

Tài xế O-H
theo mình thì xe của bạn có thể có vấn đề về đường dây dẫn. mình mới làm mấy con xe như của bạn nhưng chưa gặp con nào có bệnh như vậy . mình đã làm mấy xe đều bị đứt ngậm dây. như vậy khi tín hiệu từ hộp ECU tới hộp SMATKEY không kết nối được thỳ sẽ không có tín hiệu khởi động.đó là ngu kiến của mình.

ha_licogi16

Tài xế O-H
cách đó hay đấy,

---------- Post added at 09:55 AM ---------- Previous post was at 09:44 AM ----------

bác thử kiểm tra lại hoà khí vào thử xem,khi làm lại máy tốt thì không có lý do nào mà có khói đen lắm bác ah.
nếu mà xung lượng hoà khí vào ít mà lại thiếu nhiên liệu cũng làm cho nhiều khói đen lắm chứ,
đó là ý kiến của em không biết có đúng không
mong các bác cho em ý kiến nhe,
thanks!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên