Toyota Camry 2.2 khi máy nguội khởi động rất khó nổ !

B
Bình luận: 7Lượt xem: 2,686

buutuan1965

Tài xế O-H
cho mình hỏi xe Camry 2.2 xài bét phun điện tử, mà sao khi máy nguội khởi động rất khó nổ như là thiếu xăng vậy, bịt e lại thì dễ nổ hơn nhưng phải giữ khoảng 1 phút thì ga mới lên được, anh em nào biết nó bị bệnh gì giúp cho mình với. không biết nó có bị nghẹt bét hay không nhưng khi nổ được rồi thì chạy bình thường, cám ơn rất nhiều.

thohaui

Tài xế O-H
Cụ thử kiểm tra xem bơm xăng áp có đủ 2,5 - 3kg ko, tiện thể kiểm tra cái lọc luôn nhé. Sau đó kiểm tra các đường chân ko sau bướm ga nào có bị rò rỉ. Cuối cùng là xúc béc

R

rollroy123

Khách
có thể kim bị xì (béc bị đái) xăng đọng thành giọt lượng hòa khí không hợp nên khó cháy. bác kiểm tra nếu bị đái thì sục lại lần nửa không được thì thay mới. bác cũng nên kiểm tra bugi thử có thể bugi bi quá nhiều bụi than bám khiến tia lửa điện yếu. nếu nó đề chậm nổ thì bác nên kiểm tra bơm xăng có thể bơm làm việc không tốt, có khi nên thay cả lọc xăng đi

Engine 16

Thợ Phụ !
camry 2.2 có 2 đời cơ bản .1 đời còn sài chia điện con quay .1 đời đánh lửa sớm điện tử ESA rồi .hệ thống đánh lửa song hành đó .nếu xe của bác mà còn sài chia điện thì cái này cũng là 1 nguyên nhân chính đó .còn xe đã đánh lửa điện tử rồi thì loại hệ thống này sang 1 bên .kiểm tra về xăng cộ .thiếu xăng cũng khó nổ nhưng thừa xăng cũng khó nổ .xe của bác em nghĩ là bị đái kim rùi .đỗ nâu rất khó nổ nhưng nổ lên chạy thì cũng bình thường ai phải tinh mới thấy sự khác lạ được .tháo kim phun kiểm tra đi nhé .còn 1 vấn đề nữa nếu máy của bác ăn dầu rùi thì tình trạng buzi sẽ kém ảnh hưởng tới động cơ khi khởi động đó .
em chém vài câu ngu 1 tí .nếu giúp được bác điều gì thì đừng quên đổ xăng cho em nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên