toyota camry dời 1988 mất tín hiệu phun xăng

clemoletbua
Bình luận: 25Lượt xem: 8,255

hungoto_minhquan

Tài xế O-H
Chào anh em diễn đàn .e cũng bị trường hợp giống chủ thớt. Và em đã khác phục được . La nguyên nhân ở ic đánh lửa không cấp tin hiệu IGF cho ECU .lên xe có lửa có bơm xang ,chỉ béc không mở thưa các bác. Và em cũng tiện đó em vệ sinh lại hết các jac nối lại .chúc các bác có thêm kinh nghiệm .hi
A xe em nó chạy 2 béc thưa các bác.

phandikhanh

Tài xế O-H
Chào anh em diễn đàn .e cũng bị trường hợp giống chủ thớt. Và em đã khác phục được . La nguyên nhân ở ic đánh lửa không cấp tin hiệu IGF cho ECU .lên xe có lửa có bơm xang ,chỉ béc không mở thưa các bác. Và em cũng tiện đó em vệ sinh lại hết các jac nối lại .chúc các bác có thêm kinh nghiệm .hi
A xe em nó chạy 2 béc thưa các bác.
Vậy bác đổi ic thử xem hoặc dùng led kt đi. ic không chết thì đến dây IGF về hộp sau đó đến ECU. mà bác nên kiểm tra nguồn kim phun trước đả

quanglongck

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra điện áp chân IG2 xem có điện áp 12V khi khóa điện không. Nếu có kiểm tra điện áp tại chân BATT, +B, +B1 có điện áp 12v, kiểm tra nối mát E1, E2, E01, E02. nếu không có thì cần kiểm tra cầu chì, rơ le FEI, Main,..

HoangLongBG

Tài xế O-H
đúng roài hộp ko vấn đề j đâu kiểm tra IGF của IC dây dẫn IGF tới ECU khi nguôn kim đã đủ nhé.mấy ông đời tống đó đứt dây là chuyên thương thôi.G và NE ko vấn đề j vì đã có lửa rồi chỉ cần có IGF nữa là mở kim.mà sao chả thấy hồi âm j vậy chủ thótTHANGTAULAI

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên