Toyota Fortuner không điều khiển được khóa cửa

B
Bình luận: 35Lượt xem: 14,074

thkc

Tài xế O-H
bác boyhaiphong đã tìm ra bênh chưa.nếu chưa thì bác thay ECU body cho e nhé vì dòng fotune và innova hay bị bệnh này em làm trong hãng gặp nhiều con như vậy rôi.bác thử kiểm tra như em nói nếu không có điện ra thì bác báo thay luôn cho em nhé
đầu tiên bác tháo bỏ tấm ốp hộp ECU body dưới trục vô lăng,tìm giắc 2k.giắc này 14 chân nằm cạnh cầu chì 7.5A acc và cầu chì 7.5A ING.bác tìm cho em chân số 10 xanh sọc vàng và chân số 11 màu xanh.bác bấm lock và unlock công tắc tại cánh cửa và kiểm tra có điện dương tại 2 chan 10 và 11.bác tìm giắc 2A 6 chân từ cầu chì 7.5A st hướng thẳng lên qua 2 giắc là đến giắc 2A,ban tìm dây số 4 màu xanh bấm công tắc lock và unlock và bằng điêu khiển kiểm tra có mas tại chân số 4.nếu kết quả không đúng bác thay ECU body nhe.chúc bác thành công

dovanvuong25

Tài xế O-H
hôm nay bận quá lại có thêm chú Forturner bị hỏng khóa cửa.em kiểm tra sơ qua thì chỉ có tín hiệu 1 chiều khóa.còn chiều mở thì không có gì.con này có 1 hộp nháy đèn flash ,1 hộp tổng khiển bên trong ó 2 giơ le nhỏ 5 chân và khi bấ khiển có tiếng kêu nhỏ trong hộpcaauf chì nữa.em kiểm tra tất cả cầu chì bt,điện nguồn vãn đủ cả.em cũng chưa hiểu nguyên nhân ,cũng do bận quá nên em bảo khách về thử khiển sơ cua ở nhà xem có được không rồi đén làm ssau. bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp cho em vụ này với[/QUOTE
bác đo xem chân lock có chạm mát ko nhé. nếu chạm mát thì tìm vị trí chạm. ko chạm thì thay ECU body nhé.

dovanvuong25

Tài xế O-H
Bị hiện tượng này chính xác là 100% ecu body đó. thường là bi 2 cái role 4 chân nhỏ xíu nằm trong hộp đó cac bác à, mình tháo thử ra mấy cái rồi vệ sinh lắp lại bình thường, mình nghỉ do tiếp điểm của role đó bị dơ tiếp điểm, thường thì mình lây tua vit đập vào hộp vài cái là ok luôn. Mà khi làm xong các bác nhớ cài lại lock cửa tự động nha.
Thêm 1 kinh nghiệm mình làm với máy dầu khi bị mất lock cửa tự động có khi do bình accu bi yếu đó các bác à. lần đầu tiên gặp nó hành mình cả ngày cài lại vẫn ko dc, đề vẫn dc và ko bi yếu, cuối cùng nghe tin của bạn thay bình accu vô cài lock cửa tự động lai ok ( pó tay ko chứ ) ;)
bác không tính đến chân lock bị chạm mát ah. còn có trường hợp hộp anti-theft hỏng chập trong hộp nữa.

Vodaiphuoc

Tài xế O-H
Em vừa gặp đúng hiện tượng này trên con Fortuner 2010.nhưng khi kiểm tra thì lại bị kẹt ổ khóa cốp sau không mở được.đèn xinhan vẫn nháy.nhưng cửa thì k mở được.mong các bác giải thích giúp em tại sao khi bị kẹt cốp thì lại gây ra hiện tượng này.

BacThayHamHoc

Tài xế O-H
Em vừa gặp đúng hiện tượng này trên con Fortuner 2010.nhưng khi kiểm tra thì lại bị kẹt ổ khóa cốp sau không mở được.đèn xinhan vẫn nháy.nhưng cửa thì k mở được.mong các bác giải thích giúp em tại sao khi bị kẹt cốp thì lại gây ra hiện tượng này.
Bác mở bộ lock cửa sau ra . Bộ này có dây điện rắc cắm , nhìn kỹ xem có bị lỏng rắc ko nhé .

BacThayHamHoc

Tài xế O-H
bác boyhaiphong đã tìm ra bênh chưa.nếu chưa thì bác thay ECU body cho e nhé vì dòng fotune và innova hay bị bệnh này em làm trong hãng gặp nhiều con như vậy rôi.bác thử kiểm tra như em nói nếu không có điện ra thì bác báo thay luôn cho em nhé
đầu tiên bác tháo bỏ tấm ốp hộp ECU body dưới trục vô lăng,tìm giắc 2k.giắc này 14 chân nằm cạnh cầu chì 7.5A acc và cầu chì 7.5A ING.bác tìm cho em chân số 10 xanh sọc vàng và chân số 11 màu xanh.bác bấm lock và unlock công tắc tại cánh cửa và kiểm tra có điện dương tại 2 chan 10 và 11.bác tìm giắc 2A 6 chân từ cầu chì 7.5A st hướng thẳng lên qua 2 giắc là đến giắc 2A,ban tìm dây số 4 màu xanh bấm công tắc lock và unlock và bằng điêu khiển kiểm tra có mas tại chân số 4.nếu kết quả không đúng bác thay ECU body nhe.chúc bác thành công
ECU body trên chervolet aveo có ko ạ.! Là hộp nằm chỗ nào bác . Nếu bác biết chỉ e về phần này xíu . E Dag gặp rắc đối về mót cửa

tqnhung

Tài xế O-H
trước tiên b nên kiểm tra công tắc khóa cửa chính,ấn xem nó có hoạt động bình thường không,nếu hoạt động bình thường.thì kiểm tra xem tất cả các cửa đóng chưa.nếu tất cả các cửa đóng hết.thiết lập thử chế độ chống trộm,xem thiết lập được không.nếu tất cả oke hết thì là hỏng manil body

Cuongtran974

Tài xế O-H

LamNA

Tài xế O-H
E đang gặp con fotuner 2010 máy dầu lock unlock bình thường. Khoá tự động vẫn được mà khi lock rồi cắm máy chuẩn đoán vẫn kết nối xe được. Xe bị ăn nguồn bình kiểm tra hết phát hiện hộp động cơ ko ngủ. Với phát hiện thêm là nó tự khoá cửa khi chìa khoá vẫn còn trên xe tầm 30 dây gi đó. Bác nào gặp hay biết chỉ giáo e với

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên