Toyota Haice -2009, máy dầu khó nổ vào buổi sáng.

boividame
Bình luận: 73Lượt xem: 19,253

Bao0792

Tài xế O-H
thưa cụ em có vài dòng góp ý
1. cụ xem lại áp trong buồng đốt xem sao nha niếu áp không đạt thì ta bắt đầu kt tiếp.
2. cho 1 ít nhớt vào buồng đốt quay vài vòng đo lại áp
- Niếu áp tuột là hở sup bắp.
-Không tuột là hở bạc rùi.... THOSUAXEOTOHUI

powersoul2012

Tài xế O-H
bạn kiểm tra ống cấp nhiên liệu, bơm thấp áp có giữ áp ko bạn, khi khởi đông có cần bơm tay ko
[MERGETIME="1422284110"][/MERGETIME]
bạn kiểm tra ống cấp nhiên liệu, bơm thấp áp có giữ áp ko bạn, khi khởi đông có cần bơm tay ko

quachvancuong

Tài xế O-H
khi khó nổ là đề hết cả bình
chỉ cho một hai giọi xăng vào nổ ngay chạy dc thoải mái chẳng nhẽ xe chạy diezen lại đeo chai xăng
cụ cứ làm thì biết và nhớ xem lại con đội nhé chỉ hai cái đó thôi
em cũng gặp một xe bệnh y như cụ tả, em xoay bơm lên thì cũng tạm được, nhưng gõ rất khó chịu. cụ đã giải quyết xong bệnh đó ntn giải thích cụ thể cho em với, thanks cụ

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
em cũng gặp một xe bệnh y như cụ tả, em xoay bơm lên thì cũng tạm được, nhưng gõ rất khó chịu. cụ đã giải quyết xong bệnh đó ntn giải thích cụ thể cho em với, thanks cụ
Xoay bơm không tác dụng nhé bơm chỉi có nhiệm vụ tạo ra áp xuất cao trên ống rain
Cụ xoay thế nào cũng vẫn vậy bời nó không quyết định phun sớm hay muộn
Phun điezen điện tử mà không phải phun cơ khí đÂu mà xoay bơm
Hehehê

anhchangbibibi

Tài xế O-H
Các cụ trên tư vấn rất chuẩn rồi đó cụ , cụ đo lại áp buồn đốt xem thử , kiểm tra kỷ hệ thống bugi sấy , kiểm tra bơm cao áp và kim phun chắc chắn , có gì sai cụ bỏ qua nhé.

boividame

Tài xế O-H
Cụ teptom. Cho em hỏi tí ạ
Sao bugi sấy con này nó sấy nhanh vậy ạ.
Chỉ khoảng 3-4 giây là tắt ạ.
Nhưng vay có ảnh hưởng gì k ạ.
,,,,,

anhchangbibibi

Tài xế O-H
cụ có thể chỉ cách kiểm tra cụ thể bơm cao áp và kim phun loại này cho e học tập thêm được k ah?
Cái này đem cho thợ cân mới biết được ạ , hoăc mượn bơm xe khác sang test ạ , em cũng bị trường hợp cân 2 lần bơm không được , mượn xe khác sang thì được , cân lần 3 mới xong ạ , có gì sai mong cụ bỏ qua nhé, còn của cụ chủ thớt em nghi vấn thôi ạ .

Ferrari599

Tài xế O-H
Cái này đem cho thợ cân mới biết được ạ , hoăc mượn bơm xe khác sang test ạ , em cũng bị trường hợp cân 2 lần bơm không được , mượn xe khác sang thì được , cân lần 3 mới xong ạ , có gì sai mong cụ bỏ qua nhé, còn của cụ chủ thớt em nghi vấn thôi ạ .
như vậy nếu xét về mặt kỷ thuật của ae thợ mình .thì k có cách để kiểm tra hả cụ.kể cả kim phun luôn hả cụ

boividame

Tài xế O-H
Hiện tại xe vân chạy bình thuong ạ.
Nên khách nói cứ lấy chạy tạm .ạ
,,,thực sự em trả biến nên làm gì .
,,,,bây gjờ mà mở mặt máy ra mà k duoc thì ₫ời em coi như song ạ.
,,,,,

truyenminh705

Tài xế O-H
Em chào cac cụ. xin dính chính lại.
Tên xe là toyota hiace . Cá mập ạ.
,,,tinh hi.h là em nó bị bệnh khó nổ váo buổi sáng ạ.
Công viec em da làm.
Tháo kim phum ,bơm cao áp.
Mang ₫i kiêm tra ,cân lại.
Bugi sấy em thử thấy ngon ₫ỏ au.
Hơi mới làm tren hãng toyota.
,làm ₫ến ₫ay thì em trả biet phai kiem tra gi nua ạ.
Cụ nào gặp roi .giup ₫ỡ em tí ạ.
Em bo tay roi ạ.
[MERGETIME="1422348046"][/MERGETIME]
Kim phum ₫iện .
Em đã mang ₫i kiêm tra .họ nói vẫn bình thuong ạ.
Xe em chỉ khó nổ vào buoi sáng thôi ạ.
Nổ ₫uoc cai là chạy ngon lành. ₫ề lại nổ ngay.
Cụ phải phân biệt chính xác là khó nổ vào buổi sáng (nhiệt độ môi trường) hay là để lâu (thời gian máy nghỉ) đề lại khó nổ.
Ví dụ như: Chạy xe về nửa đêm rồi đi ngủ, đến sáng sớm hôm sau đề máy lại khó nổ hôm khác cũng chạy xe về nửa đêm rồi đi ngủ, đến 12 giờ trưa hôm sau đề máy lại thì dễ nổ. Như vậy mới có thể kết luận là khó nổ buổi sáng nha cụ.

boividame

Tài xế O-H
Em nghĩ là thời gian cụ ạ.
Càng ₫ể lâu càng khó nổ ạ.
Vidụ như khác nói là nếu ₫ể 3-4ngày thì phải ₫ẩy hoặc ₫ề ,sấy lâu mới nổ ạ.
Nổ ₫uoc là chạy binh thuong luôn ạ.

quachvancuong

Tài xế O-H
Xoay bơm không tác dụng nhé bơm chỉi có nhiệm vụ tạo ra áp xuất cao trên ống rain
Cụ xoay thế nào cũng vẫn vậy bời nó không quyết định phun sớm hay muộn
Phun điezen điện tử mà không phải phun cơ khí đÂu mà xoay bơm
Hehehê
vâng em hiểu ý của cụ rồi, em gặp xe đó là xe hd porter kim cơ ga điện ah, công ngê nửa cũ nửa mới , nên em hơi lúng túng 1 chút. Nhưng em vẫn muốn hỏi ca của cụ xử lý triệt để là làm nhưng gì được không, hướng dẫn em với

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên