toyota hilux chạy bị giật lúc bị lúc không

L
Bình luận: 24Lượt xem: 2,580

long1990

Tài xế O-H
chào các bác tình hình là em vừa nhận 1 con hilux 3.0 động cơ 2kd.xe vào xưởng với tình trạng là khi chạy đường hơi dốc thì đạp ga lúc nó lên đc lúc nó lịm,tự dưng lim máy rồi lại vọt xe chạy.em đã thay con cảm biến gió và mở bộ làm mát gió ra vệ sinh nhưng vẫn ko dc.khi đạp ga cảm giác máy nó rất yếu.ai chỉ dùm em cách sử lý nó với

long1990

Tài xế O-H
lọc thì em đã thay,tình hình là cái scan của em đang mang đi sửa nhưng đọc lỗi bằng tay thì đèn nháy báo lỗ 15 là gì vậy ạ

tailieusuachua

Tài xế O-H
mã lỗi 15 mà bác đọc dc thì em chưa biết có đúng ko? nhưng theo ý kiến của cá nhân thì bác nên dùng scan như mọi người hay dùng mà kiểm tra trước có lỗi gì ko? nhưng nói đi thì cũng phải nói lại nếu như có lỗi về điện thì nó sẽ báo lỗi đèn cheak rồi, nhưng ở đây lại ko báo lỗi gì hết,việc quan trọng bác phải làm là bác kiểm tra xem dầu của bác có vấn đề gì ko? súc đường ống từ thùng lên tới lọc tinh, thay bộ lọc thô, lọc tinh, nếu dầu có vấn đề thì thay luôn dầu, em nghĩ sẽ hết bệnh đó bác.
chúc bác thành công.

NgheAn.

Tài xế O-H
Thế chắc phải xem bơm rồi e từng đọc một bài của bác nào rồi khi đi dốc bơm bị tuột cái gì đó .e k rõ . Cụ mang bơm đi cân chưa

chatproxx

Tài xế O-H
Em cũng nghĩ như mấy bác trên.bác hạ bình xuống xuc rửa vệ kiểm tra lại lọc va dường ống xem có bị bẩn tắc ko?

long1990

Tài xế O-H
em xin nói rõ thêm là xe báo cả đèn check nhé ,xe này đã vào 1 xưởng khác họ đã thay cảm biến gió .xong chạy đường bằng ko sao đg hơ dốc là nó băt đầu bị lại.

hungem

Tài xế O-H
em xin nói rõ thêm là xe báo cả đèn check nhé ,xe này đã vào 1 xưởng khác họ đã thay cảm biến gió .xong chạy đường bằng ko sao đg hơ dốc là nó băt đầu bị lại.
- Bạn mượn máy đọc xem lỗi gì,và xem data list có gì khác thường không ,khi nổ galanti và khi chạy trên đường,để có hướng xử lý
- Bạn xem lại hệ thống dầu,lọc dầu có bẩn thì thay thế,lọc gió,đường ống cổ góp gió có hở nơi nào không nhé

long1990

Tài xế O-H
máy thì cạch phát là nổ ngay,chỉ có cái bệnh cà giật.máy đọc lỗi nhà em đã mang đi sửa nên em đành cho xe chạy đợi máy sửa xong lại tiếp tục ạ .chứ mò bằng tay em ko biết đg nào làm cả .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên