TOYOTA INNOVA bị sôi nước cần mấy bác giúp đỡ

anhbinhpro
Bình luận: 76Lượt xem: 17,751
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hiep06c4b

Tài xế O-H
bác nên xem lại kỹ các đường ống dẫn nước, kể cả đường cao su và đường ống bằng kim loại, có thể nó bị thủng lỗ rất nhỏ rất khó phát hiện. và bác nên khép chủ đề lại thôi chứ cũng hết cách rồi.

minhvinhl

Tài xế O-H
anh tháo van hằng nhiệt ra luôn đi, nếu hư thi thay, vân như thế thì bỏ vào lại, tháo nắp két, dung dong chặt quá hở hở tí thoi

ducchunghp90

Tài xế O-H
co' the? may' bac' bi thoi? gioang roi' . bac' bo? van hằng nhiệt ra , bo?m nc van~ khoe? , ma nc van~ soi^. bac nen thay gioang quy lat'. mong con xe bac' so?'m khoi? benh:3::3::3::3::3:

minhnguyenvan1965

Tài xế O-H
nắp quy lát động cơ cat bị nứt tại nơi giữa các miệng súp páp có bác nào làm ơn chỉ ra giùm nguyen nhân chính yếu không. hiện nay công ty mình bị nứt như vậy 3 chiếc rồi ! mong dược giúp đỡ

longxehoi

Tài xế O-H
chào bác bình cái gì cần kiểm tra t6hif bác làm hết rồi giờ chỉ góp ý cho cụ thêm tý thôi -cụ để máy nguội và cho nổ máy đậu tại chỗ và cho máy lạnh chạy luôn -khi nổ máy cụ mở mấp nước ra và láy tay che lại một lúc và hé ra coi thử có hơi sì mạnh không và coi nước có bong bóng không - em nghi xe đó thổi roan nhẹ rồi -chúc cụ thành công

blackcatkt3

Tài xế O-H
bác xem lại máy của bác chạy máy có yếu ko nhé
neus bác đã kiệm tra hết hệ thống làm mát ma không được thì có thể máy bị thội roang quy lát
góp ý vậy không biết có đúng không

Engine 16

Thợ Phụ !
Bài viết này có nâu lắm rồi xe cũng đã song .các bác dọc qua hết đi để lấy kinh nghiệm thực tế cho bản thân .chánh trường hợp trả lời trùng bài .

sks

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi tí!
Giả sử như trường hợp xe sôi nước như bác chủ thớt đã miêu tả. mà trước đó xe châm nước làm mát ko đúng phẩm chất làm rỉ sét bám dày bên trong lốc máy. Nếu ko vệ sinh lốc máy mà chỉ vệ sinh két nước làm mát, kiểm tra quạt, bơm, nắp két nước, rò rỉ đường ống thì nó có khả năng gây sôi nước ko nhỉ?

boysvgt

Tài xế O-H
bài này đăng từ 21/9/2011 đến nay đã là 13/8/2012 :-?:-?:-?:-? mà vẫn chưa thấy chủ thớt thông báo kết quả:104::104::37:

hondaaacu

Tài xế O-H
bác nói sôi nước,vậy bác có thấy hao nước không vậy bác,bác kiểm tra hết rôi.
Nắp két nước,quạt,van,súc,ly hợp quạt mà không hết.
e nghĩ có khả năng bị thổi rong,không biết phần này bác kiểm tra chưa,e nghĩ tình trạng của bác thổi rong nhẹ rôi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên